Future Topic bàn luận dành riêng cho dòng Future 125 mới đời 2012-2013

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vkdnta, 18/7/13.

1. Caovietnhat

Caovietnhat Tập Lái

Làm sao để giảm sóc sau nó êm hơn hả các bác? Chứ e đi nó cứ như kiểu ko có giảm sóc ấy, trước đâu có bị vậy đâu

2. Siunhon

Siunhon Tập Lái

Cho mình hỏi là dàn áo của fu 125 fi 2017 có thay đc vô đời 2013 ko ạ :)

3. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Như nhau, thay đc hết

Siunhon thích nội dung này.
  4. Tapao

Tapao Bằng A1

Hi, em xin hỏi các bác:
    1. Xe các bác chạy được bao nhiêu km/l xăng - đường Saigon, và quốc lộ?
    2. Nhớt xe có ảnh hưởng đến độ tiêu hao xăng kg?
    3. Các bác dùng nhớt gì cho Fu 125?
    Cám ơn các bác!!!!!!!!!!!!

5. ThiênPhúLê

ThiênPhúLê Tập Lái

1: xe mình đi đủ kiểu , trong thành phố & ngoài thành phố xe FI 2017 , lần thấp nhất 59km/l , 70km/l , 74km/l , 80km/l , 84km/l , 90km/l và lần gần đây nhất đi từ biên hòa về vĩnh long 92km/l . Nếu chạy trong TP chịu khó trả số liên tục thì ít ra cũng đc 70km/l Xe chạy càng xa càng sướng
    2: theo mình được biết nhớt ảnh hưởng khoảng 5km/l ( trích lời dẫn của một cao nhân trong Group)
    3: đang sài TOP 1 lon tím 800ml giá 110k thì phải , chạy thấy êm lắm , gần 1300km mà màu nhớt chưa hề hấn gì , độ nhớt vẫn còn , hơi sạm tí thôi , chứ không đen thui như castrol hay honda

blessinglife thích nội dung này.
  6. Tapao

Tapao Bằng A1

Cám ơn bạn đã chia sẻ
    1. Xe mình trước giờ tầm 80km/l đường Saigon, mình chạy nhẹ nhàng, luôn trả số, kg thốc ga, hay nẹt ga bao giờ
    Đi quốc lộ xa 2 lần, 1 lần được 103km/l, 1 lần được 105km/l
    2. Trước giờ mình xài 2 thùng nhớt (mình chỉ xài nhớt ngoại, kg xài nhớt sx tại VN cho dù là Castrol)
    Nhưng vừa đổi qua Ravenol, mình mua 1 thùng Ravenol (made in Germany), xe chạy êm, nhẹ, nhưng lượng xăng tiêu thụ giảm hẳn - chì còn khoảng 75-77km/l
    3. Bạn xài TOP 1 là loại TOP 1 Action Plus 10w40, hay TOP 1 MC 20w50 vậy?????

7. ThiênPhúLê

ThiênPhúLê Tập Lái

1 : Xe bạn đời bao nhiêu , phun xăng hay BXC mà chạy đã vậy
    2: bạn sài loại nhớt gì xin chỉ giáo ??
    3: mình sài TOP 1 lon tím Action Plus 10w40 800ml
    4: mấy nay để ý thấy xe hơi lạ , tiếng bô nghe hơi lớn lúc đề xe không tải , để số 1 đề xe thì máy được 5s rồi tắt , trả N thì đề máy bình thường , lúc đầu thấy xe cũng hơi bốc ,thay nhớt chạy được 1300km thấy hơi lì ra (tính 1500km thay luôn

8. Tapao

Tapao Bằng A1

Hi bạn,
    1. Xe mình mua tháng 02/2016, FI, đã chạy được gần 21,000km.
    Nhà mình còn 1 chiếc Fu FI nữa, mua 2014, đã chạy gần 30,000km - chiếc này cũng chạy khoảng 80km/l đường Saigon.
    Nhưng xe mình chạy êm và mượt hơn, do mình chăm sóc nó kỹ.
    2. Về nhớt xe
    Nếu bạn có điều kiện tài chính thì nên xài nhớt tổng hợp, kg thì bán tổng hợp cũng được, tuyệt đối kg xài nhớt hãng (nhớt khoáng)
    Nên chọn SAE là --W40, cấp nhớt càng cao càng tốt - ít nhất cũng là SL.
    Không nên xài nhớt sản xuất tại VN, cho dù đó là những thương hiêu nổi tiếng như Castrol, Total, Shell, Motul (trừ 300V), Idemitsu.
    Nên chọn những nhớt nhập (sản xuất ở nước ngoài), kg cần phải Châu Âu hay Mỹ, chỉ cần Thailand, hay Malysia cũng ok.
    Nếu có điều kiên thì xài nhớt sản xuất tại Châu Âu (cụ thể là Đức), hay tại Mỹ.
    3. Bạn đang xài TOP 1 Action Plus
    Mình chưa xài qua, nhưng nghe nhiều người đánh giá nó rất cao. Bạn nên chọn TOP 1 sx tại Mỹ, sẽ ok hơn TOP 1 sx tại Indonesia
    Có lẽ mình sẽ thử nó trong thời gian tới.
    Nhớt xe tại VN khá đa dạng, bạn cứ xài qua nhiều loại, thấy loại nào phù hợp với nhu cầu của bạn thì xài lâu dài

9. ThiênPhúLê

ThiênPhúLê Tập Lái

1: mấy nay xe mình cứ sáng ra là khó đề , đề máy được khoảng 5 giây là nó tắt , để ý và bị cả tuần nay rồi
    2: về nhớt xe cái bình luận lần trước bạn kêu có dùng 2 thùng nhớt gì đó cho mình biết tên loại nhớt đó , TOP 1 Action Plus mình thấy trên thân lon để Made In U.S.A mà đâu phải Philippines , mà mình cũng kinh nghiệm rồi , tránh mấy ông sản xuất nhớt tại việt nam , hàng lõm hàng nhái đầy ra .
    3: Mấy bác trong group có ai gắn bộ chống trộm trên xe không , loại remote có 2 nút hình ổ khóa , trong mấy head nó bán , nó báo giá là 800k , bảo hành 1 năm , xin chỉ giáo thêm :D:D:D:D:D

10. tiento

tiento Tập Lái

các bác cho mình hỏi chuyển điện máy sang điện bình trên xe future 125 fi 2017 chuyển sao vậy mong các bác chỉ giúp

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...