Future Topic bàn luận dành riêng cho dòng Future 125 mới đời 2012-2013

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vkdnta, 18/7/13.

1. hailucky

hailucky Bằng A1

O tphcm nha bạn!

File đính kèm:

2. hailucky

hailucky Bằng A1

Fu125 thay choá đèn của wave125 Thái vô dc ko các anh? Để dc 2 bóng như wave Thái, 1 bóng như viet nam yếu quá!

3. kratostk

kratostk Tập Lái

m.n cho mình hỏi. fu fi 125 2012 chạy tầm 80k km. mỗi lần mình chạy lên mấy dốc cầu vượt là xe phát ra tiếng kêu cảm giác giống như là kéo ko nổi, tiếng nó rung rung. Số 2 thì xe quá yếu luôn. m.n cho mình hỏi là phải chỉnh sửa cái gì, cám ơn

4. Chiencsb

Chiencsb Tập Lái

Mình mới tậu con này, fi 2017, đúng là bá đạo, chạy roda mà 1l khoang 70km. Số máy cũng thấy OK, sáng mới ra thợ làm cong tắc phụ chống trộm, mất 100k, hơi chát nhưng mà nên ủng hộ ng lao động, nghĩ mà hãi con ju v líc trước nó xơi 2,5l / 100km ngán quá mang cho e vợ nó nghịch, rất hài lòng khi qua tham khảo forum qđ tậu cháu nó.

#4234 Chiencsb, 18/5/17
    Sửa lần cuối: 19/5/17
    blessinglife thích nội dung này.
  5. pkhuyenthoai

pkhuyenthoai Tập Lái

Có wave 125i thái lan 2017 chưa mấy bac. Nếu có chất lượng ra sao so với mấy dòng trước. tính mua xe nên hỏi kỹ chút

6. Tapao

Tapao Bằng A1

Chúc mừng bác có xe mới, giờ bác "rất hài lòng", nhưng càng chạy càng mê em nó đấy :D.
    Xe mình trước toàn 80km/L, giờ vừa làm thùng nhớt khác, đã xài được 2 chai, tiêu hao xăng hơn hẳn - chỉ còn tầm 72km/L.
    Không biết có phải do nhớt kg???

7. Tapao

Tapao Bằng A1

Honda Thailand ngày càng cùi bắp, y chang honda VN thôi.
    Wave Thai giờ cũng cùi, máy kêu, gào, dàn nhựa cũng mỏng và ọp ẹp.
    Giá wave thái tại Saigon tầm 60tr, Fu 125 tầm 35tr
    Nếu bạn mua Fu, sẽ dư đc 25tr - làm chuyến du lịch Thailand, thuê vài chiếc Wave chạy thử, rồi lên đây kết luận :cool:

8. Tinhphan

Tinhphan Tập Lái

Xe chạy khoảng 6-70km/h thì kính hậu hơi rung, ốc đã siết chặt. Có cách nào khắc phục không mọi người?

9. Chiencsb

Chiencsb Tập Lái

Thôi cố mà chạy hết thùng nhớt đi bạn, rồi tính tiép, lần sau cứ thử truoc một chai đa rồi mới xơi cả thùng. Dù sao thi 1l /72 km Cung qua ok roi, nói nguoi k đi xe này họ cũng chẳng yin được.

10. vitoria

vitoria Tập Lái

Bạn làm công tắc phụ ở đâu thế , có thể cho mình xin d/c đươc không, mình cũng muốn làm con fu 2017 , sáng gỡ ra định làm mà thấy con ic nhiều chân quá không biết câu dây nào luôn ,( mình định là tự làm ), vừa ct phụ vừa báo trộm luôn.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...