Future Topic bàn luận dành riêng cho dòng Future 125 mới đời 2012-2013

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi vkdnta, 18/7/13.

1. Tapao

Tapao Bằng A1

Nếu bác ở tỉnh thì lên gì cũng được, chứ ở Saigon mà lên đèn thì đi đêm rất dễ bị CSGT hỏi thăm

2. blessinglife

blessinglife Tập Lái

Hôm rồi e thay vỏ xe trước sau, mua cặp vỏ xong về tiệm sửa xe gần nhà thay, ông thợ làm quá ẩu, lúc nạy vỏ làm tróc sơn bánh mâm tùm lum, rồi lúc thay cứ để bánh mâm dưới nền bê tông rồi dùng chân đạp lên cặp vỏ xe mới, làm trầy và tróc sơn bánh mâm thêm nữa
    Thằng nhóc thợ phụ thì dùng cờ lê miệng vặn ốc trục bánh trước, hậu quả là ốc trước tròn đầu và toe đầu luôn
    Giờ có cách nào sơn lại bánh mâm kg các bác? Và con ốc trục bánh trước mua ở đâu? Tks ạ

3. dior

dior Bằng A4

Ốc trục trước bạn muốn xài zin thì vào hãng mua, tốn mấy chục. K thích thì mua lô, tiệm phụ tùng nào cũng có, mấy k/ con. Bạn muốn tự sơn thì mua chai atm, lấy giấy nhám chà cho mịn phần bị tróc với lớp sơn cũ rùi sơn, chà càng mịn càng liền sơn càng đẹp

4. Hiếu 99er

Hiếu 99er Tập Lái

Mua future BXC đc đổi bánh căm sang bánh mâm rồi bù tiền đc không ạ ?

5. Dammexe0123

Dammexe0123 Tập Lái

Chao ae. Chiec future cua m chay thoi jan banh sau bi mon co 1 ben ha,m chinh hoai k dc co ae nao bit cach chi m voi. M cam on ae trc nhe

6. blessinglife

blessinglife Tập Lái

Cám ơn anh,
    Em vừa ra Head honda mua on ốc zin, hết 41k, e đem về cầm 2 con ốc so sánh thì thấy, con ốc vừa mua rất ọp ẹp, mỏng manh, nhẹ,... hơn con ốc theo xe, e thấy ghê quá nên sửa lại con ốc zin theo xe mà gắn lại, vất luôn con ốc vừa mua
    Còn về bánh mâm, hiện giờ e chưa có thời gian, chắc đợi cuối năm tháo ra chà nhám và sơn lại luôn

7. blessinglife

blessinglife Tập Lái

dạ được bác,
    nhưng bác nên cẩn thận, nhiều head lấy bánh mâm Đài loan hay trung quốc gắn cho khách chứ k phải mâm zin
    thêm nữa, bác nên nghĩ kỹ, xe e cũng bánh mâm nên em biết:
    ưu: đẹp, nhìn thể thao
    nhược: xe chạy rất tưng, nhất là đường xấu, đường ổ gà, mỏi tay lái; bảo quản rất mệt, do mâm rất dễ trầy, vá xe là trầy tùm lum; rất dễ bị cong vênh, chỉ cần đụng xe nhẹ thôi mâm cũng bị vênh

Hiếu 99er thích nội dung này.
  8. Hiếu 99er

Hiếu 99er Tập Lái

Cảm ơn bác nhiều cũng thích bánh mâm nhìn thể thao, đẹp hơn. Mà nhược điểm cũng nhiều quá nhỉ

9. judge9x

judge9x Tập Lái

Hỏi thăm thì sao hả bạc Chỉ có lỗi đèn quá sáng thôi chứ ko có quy định là ko được thay bóng Lẹd

10. bloodmoonhtn

bloodmoonhtn Tập Lái

Lỗi thay đổi kết cấu xe đó bác, xe số phổ thông led vàng led trắng thì em chưa thấy bị bắt, chứ mấy ông đi Ex đi Ju thích xài mắt cú xanh đỏ tím vàng em thấy bị ngoắt hoài.
    Hoặc là bác bị lỗi khác nhưng tụi CSGT nó thêm lỗi phát sinh là thay đổi kết cấu xe để ăn thêm tiền.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...