Exciter Topic cho những xe ex bị ra khói......

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi alo123456789, 18/6/13.

1. alo123456789

alo123456789 Bằng A2

Mình cũng đá hỏi nhiều về vấn đề này trong topic hỏi đáp, và bên Sử dụng-bảo dưỡng nhưng chưa dc câu trả lời nào thích đáng, nay mình gọp lại 1 topic này để những ae chạy ex bị ra khói vào bàn luận, riêng xe mình ex 2k9 chạy dc 35k km, thì có bị ra khói khi máy ngụi, khởi động lên là có khói mờ mờ, nhìn trực diện vào lổ ống pô mới thấy khói mờ mờ ra còn nhìn ở các góc độ khác thì ko thấy khói, vậy hiện tượng xe mình là có bình thường hay bất thường, xe mình đã lên YFS thay xec-măng và phốt xupap rồi mà vẫn bị :61:, mod duyệt cho chủ đề này

2. boncrazyz

boncrazyz Bằng A2

@@ em cũng ra khói như bác.....thay bốn phốt xupap cũng ko hết!sau này e lên đó làm dữ, vì xe em còn bảo hành ở yamaha ex2k11 mua dc nữa năm thôi, nghe giang hồ đồn ex GP bị lỗi gì đó!thì trường hợp xe e lên ga cao là cứ như xìpo vậy đó!xong e làm dữ lên thì nó thay cho em bộ đầu mới cam cò xupap mới piston mới bạc mới lò xo cũ @@!thì rodai 1000km thì nó hết hẵn!e nghe tụi nó nói là do hỡ bạc vì rodai chưa kĩ!mà chủ thớt nói thay xec măng và phốt rồi thì chỉ sợ cái ron bị hỡ hoặc bị dập chỗ đường nhớt lên nuôi cam cò nên nó ra khói thôi!e chỉ giả tỉ như thế nếu mà hong phải đừng gạch em @@

3. ukyovt

ukyovt Bằng A4

Mình ex 12 cũng bị, xe để qua đêm sáng dậy đề máy là bị khói mờ mờ. Hầu như là ko thấy đc khói, vô tình 1 lần mình dắt ra chỗ nắng đề máy mới thấy đc khói và mấy lần sau đem ra nắng đề là thấy ngay.

4. nhokoha

nhokoha Bằng A2

maý máy RC hay GP thì cũng cùng 1 dây chuyền sản xuất th0y chứ đâu riêng gì GP bị, xe em RC cũng bị nak` hix.... nhưng ga cuối mới ra khói trắng nhẹ. Nhiều chiếc vặn quá trời đâu có ra miếng nào đâu.
    Mà nói thêm chuyện nữa mới nhớ, mình đọc ở đâu nghe cái chiện lòng kiếng k cần roda thì phải. Nhưng theo em thì lòng nào cũng phải roda, điển hình như cái lòng vixion em mới ụp vào. Em vặn thử(lúc này lòng đi dc tầm 250km) lần 1 hết ga để canh xăng coi có hụp k, thì k thấy ra khói. Lần 2 cũng thế (lúc này trong đầu nghĩ, đúng là hàng yamha nhập có khác, ko như cái lòng ya zin ở nhà ) , lần 3 thì bắt đầu ga cuối bị khói :(( ân hận ghê lun..... nhưng ra dạng sương sương rất khó thấy :D

#4 nhokoha, 21/6/13
    Sửa lần cuối: 21/6/13
  5. alo123456789

alo123456789 Bằng A2

lên cho các cao nhân chỉ giáo. vấn đề nan giải đây :D

6. le nam

le nam Bằng A2

ra khói trắng hay khói đen?

nếu xe dựng lâu, qua đêm chẳng hạn, sáng dắt ra đề thấy khói trắng mờ mờ, chạy 1 hồi hết thấy khói là do dư xăng đó bạn. dựng lâu xăng dư đốt ko kịp nên nó ra khói. chạy rồi nóng máy xăng đọng bị đốt hết thì hết khói. :85:

#6 le nam, 21/6/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 21/6/13
    gacay82 thích nội dung này.
  7. nhockenni

nhockenni Bằng A2

xe minh cũng ra khói khi kéo ở ga cuối...:121:

8. ku_dinh

ku_dinh Bằng A2

Bác này nói chính xác !

9. alo123456789

alo123456789 Bằng A2

Oh nghe câu này của chủ sạp tự nhiên dc an ủi hic, e cũng tham khảo nhìu trên gu gồ rồi, người thì bảo lòng đi lâu ngày bị mòn nên ko kín bị đẩy nhớt lên buồng đốt, người thì bảo xupap bị hở gì gì đó cần thay cây xupap có diện tích lớn hơn vào mới hết. Xe e thì để máy ngụi là bị đó a, để khoảng 3h ko đi máy ngụi lạnh khởi động lên là có khói trắng mờ mờ, e kt bugi thì ko thấy có nhớt gì dính trên đầu bugi hết, bugi e màu đen khô. E bik là dư xăng nhưng chỉnh dư 1 chút cho xe nó bốc, có lúc e chỉnh cho ăn xăng vừa đẹp thì xe nó cứ trườn trườn khi sang số chứ ko có bốc

10. le nam

le nam Bằng A2

^
    xi lanh xước, bạc lỏng, phốt xupap bị cháy sẽ ra khói xanh đen nha bạn. :85:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...