Wave Topic chuyên bàn mọi vấn đề về dòng Wave anfa,ZX,110 thái... (zin+kiểng+độ)

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi huongduagang, 20/12/11.

1. MinnHiu

MinnHiu Tập Lái

Mình đang đi blade 110. Mình muốn lên bánh sau size 100 thì có vấn đề gì không ạ??? Cho mình ý kiến với

2. dior

dior Bằng A4

Bánh càng to càng nặng xe thêm thui

3. MinnHiu

MinnHiu Tập Lái

Size zin 80 lên 100 cũng ko bao nhiêu bạn nhi... Mình tính lên niềng bản lớn luôn.. Mà ko biết lên có cạ hay gì không :?

4. dior

dior Bằng A4

Nặng xe hơn thấy rõ luôn chứ k bao nhiu gì, nhiều ng còn muốn xài vỏ nhỏ bớt. Lên hơi cạ chống đứng, nên tăng sên cho xa ra chút

MinnHiu thích nội dung này.
  5. MinnHiu

MinnHiu Tập Lái

Mình sợ có cạ vào đũa thắng ... Lốp zin mà còn cách có xiu.. Lốp size 100 thì niềng size bao nhiêu thì đẹp bạn nhỉ ?

6. Biker113

Biker113 Tập Lái

Nhờ anh em tư vấn ,đang phân vân để mua 1 chiếc đi làm ,đi dạo luôn
    Vậy nếu xét về xe zin chưa đụng chạm,thay thế gì (cùng lắm thay bố nồi) thì zx,alpha và 110 thái thì xe nào ngon hơn,đề pa nhẹ hơn vì mình chủ yếu đi trong tp.

7. dior

dior Bằng A4

Nhẹ xe thì 110 thái, tiếp là zx cuối là anpha

8. phiphihaihai

phiphihaihai Tập Lái

Bác dior có đó cho e hỏi,hoặc ae nào biết chỉ hộ e.
    E đi wave thái 100, máy y như dream thái. Lòng sắt 97 cc, dên GN5, đầu e17, nói chung là e biết nó y như tem lửa, k biết đúng k?
    Giờ bộ nồi nó quá tệ, vì k đc bảo dưỡng kỹ. Đầu + lòng thì e mới xoáy lên cos 3, cam cò mua của dream luôn giờ để đó chưa ráp.
    Vì e còn bộ nồi với cây dên, đang chưa làm và phân vân. E có mua đc bộ nồi nice. Vì e cũng ham côn tay. Nice 100 thôi. Gồm lốc nồi,tạ, dên, nồi (k số gãy). Nhưng vấn đề là ở đây.
    Thứ nhất cây dên, cây dên của bộ nice e mua,vì e mua ngta rớt xe xài r nên đồ tệ lắm. Trên tay dên đóng "xie ma100" của nó xài lòng nhôm,ty bơm nhớt chứ k bơm rời. E phải ép dên đó lại mới xài đc. Định lấy tay dream của e để qua ( tay GN5) để xài lòng sắt có đc k? Có hụt thiếu gì k? Mà nếu lấy nguyên cây dên dream, cảo cái nhông nhỏ bên dên nice đóng qua r gắn tạ vô có đc k?
    Thứ 2 là cái nồi sau. Thớt nồi kev, chưa tán, nhưng theo e nồi hú,nhông nó hơi nhẵn rồi. Dọng, cạnh bắt bố nó tì khuyết vô r. Giờ e phải làm gì? e Định để nguyên bộ nồi sau anpha vô đc k ? Và e thắc mắc là dưới đế nhông lớn có 6 lò xo đối diện nhau để làm gì? Bố, thép thì e phải thay r,nhưng với côn tay xài bố nào ngon e k biết?
    Thứ 3 và cũng là cuối cùng, lốc nồi kev, nhưng bên trong nó mất cái nút ruồi bóp côn. Cốt xuống thì còn. E thì e chưa biết cái nốt ruồi của nice đó trông ra sao? Ng bán lại nói ra thợ tiện, xong đem chui (rèn) để nó k lún khi bóp.ae có hình nó cho e xin.
    Mong đc ae giúp đỡ. E thanks. Bác dior rãnh giúp e luôn ạ.

File đính kèm:

9. dior

dior Bằng A4

1. Tay xiema đó cũng có đời tay dream, tay dream thái nếu tã rùi xài tay kia cũng đc, K wan trọng, chủ yếu đúng là đc rùi, sao k lên luôn lòng nhôm tản nhiệt tốt hơn?
    2. Nhông lớn nồi nice có lò xo giảm chấn cho bớt dọng. Còn hú thì thua, Xe làm lên côn tay hay đi nồi nice vẫn có tiếng hú, K êm nổi đâu, tiếng dọng làm giảm bớt thì có thể
    3. Xách cái nắp nồi đi dọc chợ ng ta bán đầy hết chứ có hiếm đâu

chucvirus thích nội dung này.
  10. phiphihaihai

phiphihaihai Tập Lái

1. Tay dream của e còn ok. Hoặc đem ra thợ ép dên cũng có tay dream sẵn mà, e định hỏi là để tay ngắn vô thì đi lòng sắt là ok đúng k? Còn nếu lên lòng nhôm thì e giữ đầu lại đc k? Hay phải lên trọn đầu + lòng? ( đầu e như đầu dream, nhông cam nhỏ, sên cam ngắn).
    2. Chuồng heo nó bị khuyết,bị ngấn,do lá bố bắt vô, xài lâu. Giờ e lấy nhông lớn, lò xo giảm chấn, tán qua chuồng anpha có đc k? Xài bố nào ngon bác?
    3. E ở cần thơ, khó kím mua bác ạ. Nhưng thôi vụ này e lo đc. Nếu khó khăn e sẽ tìm bác hỏi típ .. smile!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...