Exciter Topic chuyên về đĩa sau.

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi galogo0987, 11/5/09.

1. galogo0987

galogo0987 Bằng A4

Hiện tại lên đĩa sau đang là một cách "make up" xe đang được ae biker ưa chuộng và có nhiều Topic lên đĩa sau đã bị đóng hoặc quá dài nên mình mở topic này mún tổng hợp toàn bộ: địa chỉ những nơi làm đĩa chất lượng, giá hợp lý cũng như các vấn đề thường gặp phải sau khi lên đĩa sau để anh em biker có thể tham khảo đầy đủ nhất. Rất mong được mọi người ủng hộ!!!:):):)

dieu_0913, boytayninh, (deleted member)2 người khác thích nội dung này.
  2. thichdexo(S.E)

thichdexo(S.E) Bằng A1

anh em hà nội cho hỏi

hiện mình có heo đạp, heo dầu, đĩa rồi thì mất thêm bao nhiêu k nữa thì lên được đĩa sau

cùm nhôm+ pat+ công cán

1 person likes this.
  3. okio

okio Bằng A4

tầm 900k là thôg thả đó bạn:)

1 person likes this.
  4. galogo0987

galogo0987 Bằng A4

AE nào định lên đĩa sau thì tham khảo nha!!!:)
    Hôm nay 12/5/09 mình mới ra Cà Lem hỏi trọn gói bộ đĩa sau cho FuII: đĩa sau sonic, heo nissin 1 pit (đủ màu giá như nhau: đồng, xám, đỏ), heo đạp nissin, pat wave X Thailand... giá 2.5 triệu (bà chủ nói).

Qua tiệm Giáp ( Đinh Bộ Lĩnh, Bình Thạnh) cũng đồ như vậy giá 2.6 triệu (anh thợ nói) vì anh Giáp đi đâu mất rồi.hic. mà anh thợ nói heo nissin 1 pit màu đồng ra chợ tìm 900K mới có, heo màu xám và đỏ rẻ hơn tầm 650K đến 800k.
    Tiện thể mình hỏi cái đĩa CBR lòng đen (second hand trầy 1 ít) bán 350K (đĩa mới là 500k) + đế nhôm zin 5 lỗ 450K là 800Kcó mua dc hok vậy ae?

Còn Hòa Ký mình không biết chỗ xin các bạn chỉ giúp...nghe 1 pác đã làm xe ở đó nói làm chất lượng và giá là 2.4 triệu (đồ như trên).

1 person likes this.
  5. thmac

thmac Bằng A2

Làm bên hòa ký mấy lần chất lượng ok (tùy vào làm ít hay nhiều cho thằng thợ khoảng 20k là nói j nó cũng nghe, nói chung rất nhiệt tình)

1 person likes this.
  6. huynh_mio

huynh_mio Bằng A4

bên đó nhiệt tình mà có cái bà nhìn như đàn ông, bả vừa tào lao vừa nói nhìu :| bực mình lắm :|

1 person likes this.
  7. soledad0972

soledad0972 Bằng A2

con heo màu đỏ lúc nào cũng rẻ hơn màu xám và mà đồng, mà mình khuyên bạn ko nên làm ở Cà Lem, tốt nhất là đi mua đồ rồi đem ra Hòa Ký làm, vì mình có kinh nghiệm xương máu với tiệm Cà Lem đó rồi, lúc trước cũng làm trọn gói ở đó (cũng 2tr5), sau này mới biết là nó gắn đĩa dỏm, bố dỏm, chạy 1 thời gian là cái bố phá banh cái đĩa, phải thay cả 2. Hơn nữa hàn cắt cũng ẩu, nhìn ko thẩm mỹ bằng bên Hòa Ký đâu.

1 person likes this.
  8. Mr.Dream0356

Mr.Dream0356 Bằng A2

cac bro cho minh dia chi cu the tiem HoaKy dc ko?:D

1 person likes this.
  9. thmac

thmac Bằng A2

Mình ko nhớ chính xác địa chỉ nếu rảnh cuối tuần mình dẫn đi.

Bả điều động đám thợ đóa. Lâu rồi ko gặp hen. Hôm trước cũng làm cái miếng nhôm để gắn đĩa thẳng ở đó.

huynh_mio: Help mình vấn đề tay thắng dầu xíu nhé. Tay thắng dầu RS sd lâu bây giờ nó ko còn đàn hồi mạnh nữa nhiều khi bóp thắng rồi nhả nó ko về hết nên đèn thắng sau cháy hoài luôn. Nói chung tay thắng này sd ok ko bị mất hơi. nhưng có vẻ như lò xo bị yếu hay sao đó. Có cách nào khắc phục ko? Thanks

#9 thmac, 13/5/09
    Sửa lần cuối: 13/5/09
    1 person likes this.
  10. vitiutho

vitiutho Bằng A3

có ai biết bố zin của heo sonic bi nhiu tiền và ở đâu bán ko vậy pm cho mình cái

1 person likes this.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...