Sport RGV Topic giúp đỡ - giải đáp thắc mắc về Sport [Part 8]

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi BikerVietnam, 8/6/13.

1. TONY_HYATT

TONY_HYATT Bằng A2

Canh lại volang điện, khi em đạp đủ tua máy la nổ ạh,biết cnah thì tháo ra canh xong lắp vao chau7 đến 20 phụt1

2. TONY_HYATT

TONY_HYATT Bằng A2

Trc khi đạp, tắt chía khóa kéo e rồi đạp vài cái, sau đó đóng e,mở công tác, đạp 1 phát là vivu. nếu nắp xang lớn bít lỗ thông gió,lấy súng thổi gió xịt sạch lỗ nhỏ trong vs ngoài nắp bình xăng.

3. TONY_HYATT

TONY_HYATT Bằng A2

Thao bugi ra xem nó có khô & có màu gach son ko, nếu có thì thôi- còn nếu nó ướt nhẹp thì dư nhớt, canh lại nhớt, canh chỉnh lại là dc.

4. Thinh112203

Thinh112203 Tập Lái

Mấy pro cho e hỏi xe e 120 zin cos 2 bxc 120 zin canh kim xăng nấc mấy là dc. E thường canh nấc 2 từ trên xún dưới ko biết vậy có đúng ko hay phải để nấc giữa. Và canh tầm bn vòng gió là ok ạ. E xin chân thành cảm ơn.

5. baovietag

baovietag Tập Lái

Mỗi xe mỗi khác chú a. cứ ra tiệm uy tín mà canh, hoặc thợ chuyên canh xipo thì ok hơn.

6. Thinh112203

Thinh112203 Tập Lái

E cảm ơn ạ. A cho e sdt zalo dc ko để khi có gì e nhờ a chỉ giáo.
    - a cho e hỏi thêm khi vặn ga dây nhớt sẽ dc kéo và cần nhớt cũng dc nâng lên. Nhưng e chỉnh vặn 1/4 ga cần nhớt mới dc kéo lên thì vậy có thiếu nhớt ko. Chạy thì e thấy nhẹ xe hơn nhưng sáng đạp xe nổ yếu yếu vẻ ko căng tiếng ạ.

7. Kenđu23

Kenđu23 Tập Lái

Uoc nhep vs nhot giăng dính bjen so lun a..e chỉnh day keo bom nhớt thòng 1khuc lun van bị..theo a thj gio e phai chỉnh làm s.
    Vs cho e hoi dong ho đo tua bua e tháo ra wen khong để ý dây mau cam đong hồ noi vs điên bình..trắng soc noi vs más con day nưa noi vs cộng cầm nó tê tê nhung s cung k báo e co thử dờ vi trí cac sơ dây cung bị

8. TONY_HYATT

TONY_HYATT Bằng A2

Mang ra thợ điện cho nó đo điện & gắn dây lại,còn nhớt thì như vậy là dư nhiều, dễ bị chết bugi- canh lại đi-

9. tthufo

tthufo Tập Lái

Các bác cho em hỏi chỗ nào bán phụ tùng xipo ngoài Hà Nội không ạ? em mới mua xe mà giờ muốn thay đồ ko biết chỗ nào mà mua cả. Cám ơn mọi người.

10. TONY_HYATT

TONY_HYATT Bằng A2

The
    Thế muốn mua món nào, SG cái nào cung có

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...