Sport RGV Topic giúp đỡ - giải đáp thắc mắc về Sport [Part 8]

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi BikerVietnam, 8/6/13.

1. Lê Nhânn

Lê Nhânn Tập Lái

Mọi người ơi cho e hỏi
    Hôm trước có chiếc Xipo chạy ngang khói có mùi thơm của nước hoa xịt phòng ngửi rất đã
    Ko biết mọi người có ai biết Tinh Mùi đó là gì ko ?????

2. chuvanthanh

chuvanthanh Tập Lái

Cho e hỏi . Xe e 110 lên full 120. Khi đi xe có tải vd. Như đang đi lên dốc hay dẫm thắng nhẹ thì xe đi ga rất êm và ngọt .còn bình thường đi giữ ga tốc độ bình thường thì xe nó giật giật pẹt pẹt giống như xe hết xăng vậy nhưng đạp thắng nhẹ có tải cái ga lại rất êm và ngọt. Vậy là bị sao vậy. E mới biết chơi con gà mong mấy a pro giúp ạ

3. Phan Minh Trí

Phan Minh Trí Tập Lái

ae cho mình hỏi
    Xipo 59 đi IC D12, bô tăng AHM, bô e K&N, bình xăng nova giclo 40 125 ốc gó xả 1,5 vòng tua máy lớn nhất nhưng xe bị về ga chậm kèm tiếng lụp bụp nhưng ép ốc gió 0,5v thì về ga bình tthường...hóng ý kiến ae

4. Dap_Khong_No

Dap_Khong_No Tập Lái

Đi 1 mình thì dư xăng, có tải nặng hơn như dậm thắng, leo dốc hoặc chở 2 thì đốt xăng nhiều hơn dẫn đến ga ngọt hợn Bạn thử xã ốc gió ra nữa vòng xem coi bớt k? Đừng xả nhiều quá sáng khó nổ đó

Thanks
    Toan

5. Dap_Khong_No

Dap_Khong_No Tập Lái

Chắc lúc ráp máy vô mấy anh thợ cho phụ gia (loại giống nhớt) thần thánh vô đây. Loại này chuyên dùng cho người bán xe, mới đầu chạy êm như xe thùng, sau đó hết phụ gia là kêu thôi rồi (nếu máy ráp không chuẩn). Đã từng bị.
    Bạn làm lại máy là thay đồ mới hay sao ? Đồ mới thì nó không êm đâu. Còn không ngọt ngào là hụp xăng, nhợn xăng hay bị ỳ máy ?

6. NHL_Suzuki

NHL_Suzuki Tập Lái

Cho e hỏi vấn đề này các a oi. Xe e mới làm máy khoảng 1 tháng r, lòng cos3 mới thay luôn bộ nồi rodai khoảng 5 bình xăng mà s bây h nó kêu quá nó kêu xè xè bên mâm lửa ấy e nghi bộ SND r cũng thay mới luôn nó chỉ đở kêu lại 1 phần thôi với lại e có chiến về quê khoảng 250km h nó cứ kêu xè xè muốn nhức đầu v không pk là bị cái gì, e nghi là cốt nhông. Mấy a giúp e với ạ, e mới chơi xe mà cũng là chiếc xe đầu tiên của e nên e không pk gì về máy móc này nọ, e cảm ơn trước ạ

7. Nhut duong

Nhut duong Tập Lái

Minh mua long zin theo xe o day vậy bạn

8. Miglinone

Miglinone Tập Lái

Mn cho e hỏi..e có chiếc xipo 120 ..nhưg lúc đạp nghe bụp bụp bụp..xe khôg nổ..nó bị sao zậy

9. p9xx

p9xx Bằng A2

MỌi người cho em hỏi : xe em lên dc tốc độ 130km/h, Nhưng nước đề kém quá ạ. Qua nhãn quang thì tiếng xe uy lực, mạnh, ko có hiện tượng trượt nồi. Bugi thay 5-7 cái. Bình xăng con zin chọc ngoáy cho mạnh lên mãi ko được. Bobin sườn có 2 cại IC zin 21D . pô air zịn . Em đau đầu qu, nước đề pa uy lực rất hùng hồn nhưng tốc độ lên kém . Phải mất 10-12s mới lên dc 100km/h

10. Hannguyen

Hannguyen Tập Lái

Xe em giờ hư bxc rgv 120 giờ nên thay bình xăng gì cho phù hợp ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...