Exciter Topic hỏi đáp dòng xe exciter phần 20

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi sirwin0910, 8/8/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. boy9x_2111

boy9x_2111 Bằng A2

cho mình hỏi thêm 1 câu cuối nữa bạn ơi, sao chai xịt sên của mình xịt ra thì như chất lỏng,lỏng như nước vậy,mỗi lần xịt vào quay bánh là bị trôi hết, cho hỏi chai xịt sên của bạn có dạng lỏng như vậy lun ko,hay đặc đặc như sáp hoặc nhớt,tks.Vì mình sợ mình mua trúng hàng đểu nên ko như ý mún :144:

2. lonny1015

lonny1015 Bằng A4

Mình đâu có nói là chỉ xịt nuớc ko đâu pạn !!! Thường là mình xịt nước trước, sau đó mới dùng bàn chải thấm dấu Diesel chà lên các mắt sên, xong thì dùng ca nhựa dội nước lên để trôi đi chất bẩn, tránh dùng vòi xịt lúc này vì sẽ làm chất bẩn, chất nhờn văng lung tung lên mâm xe, quần áo....sau đó lau khô rồi xịt Liqui Moly lên. Đây là cách mình hay làm để vệ sinh sên, môi người mỗi cách. Còn với cá nhân mình thì đừng nên vô số đề máy khi vệ sinh sên nhé, lỡ có sự cố gì thì ko kịp xử lý !!!

===== Bổ sung vào lúc 10:46 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 10:35 =====

YSS thì mình chưa đi chưa biết !!! RCB thì đang đi 1 em ko bình dầu...Theo cảm nhận cao hơn zin xíu, đi 2 hay đi 1 đều êm, ko nhão như zin, chất lượng lâu dài thì chờ thời gian kiểm chứng vì mình mới dùng 2 tháng !!! :66:

3. satrias

satrias Bằng A4

Sao không vào hãng mua bác...

4. lonny1015

lonny1015 Bằng A4

In tem ở GV thì mình ko biết...vì tem ex đâu phải hàng hiếm nên người ta in tem độ chứ tem zin vô hãng mua hay ra a Hải q4 tem nào cũng có đó pạn !!! nếu bạn đi tem zin thì nên mua hàng zin của hãng lun, chứ đừng đi đặt, thứ nhất giá cả ko rẻ vì bạn fải đặt lẻ trừ khi là đặt số lượng lớn, thứ 2 màu sắc và chất lượng thì ko thể nào bằng !!! Ko ai đi tem zin mà ra ngoài tiệm đặt hết pạn !!!

5. big_bear

big_bear Bằng A4

bác không nên nổ máy mà vệ sinh sên.rất nguy hiểm đó bác

6. satrias

satrias Bằng A4

Mình rút kinh nghiệm từ hồi còn xe đạp :128:

7. rubyxgames

rubyxgames Bằng A1

Em thấy mấy bác nên sài loại xịt sên khác ,chứ top 1 cực dở , mau khô , đi đường hơi ướt tí là trôi hết,rửa xe cũng vậy . Tính ra top1 cũng đâu rẻ so với lucas nhưng lucas thì tốt hơn nhìu ,bám tốt hơn .

8. RayNguyen148

RayNguyen148 Bằng A4

up lại....

9. bumbumcheocheo

bumbumcheocheo Bằng A2

ae cho mình hỏi mình đi ex 2007 đã lên côn tay và ic ,ic lên bên lộc ic và e đã mỏ cổ pô , nhưng sao ma thấy yếu quá tes vs ex 2011 zin choáng lun nha số 123 thì e dắt nó nhưng nó lên tới số 4 5 thì e không thấy nó ở đâu lun ae cho mình hỏi có cách nào cải thiện thêm tốc độ không nhưng vẫn để zin nhá thanks ae nhiều.

10. tojdvd

tojdvd Bằng A4

Xe bạn cũ rồi, cái gì cũng mòn rồi, xe nó mới thì làm sao bạn chạy lại nó dc.
    Muốn giữ zin kiểu gì, Zin từng con óc (ko tháo ra luôn) hay Zin kiểu tháo ra thay đồ Zin mới vô?
    Nếu Zin kiểu 1 thì thua :D

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...