Jupiter Topic hỏi đáp Jupiter ( tầng 4 )

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi gravita82h3, 16/10/12.

1. zonzongl

zonzongl Tập Lái

e có con ju fi đời 2014, tới nay đi đc 40k thì dở chứng ạ, cụ thể:
    1. đi có cảm giác hụt hơi, kéo qua chỗ hụt hơi thì mới bốc lên ạ, rất khó chịu, ngoài ra máy tương đối ỳ, k bốc như trước nữa, e thay nhớt cũng tương đối đều + mới làm lại nồi cách đây khoảng 1 tháng nhưng vẫn k khắc phục mấy. cụ thể lỗi này là do gì vậy ạ? nên sửa ntn?
    2. dàn nhựa của xe kêu rất đã tai ạ, đã đến mức khó chịu luôn. kiểu cứ tới tầm tua máy đó là nó sẽ kêu, tua cao hơn hoặc thấp hơn thì sẽ kêu nhỏ hơn, đặc biệt ở tầm 20km/h cho số 2, 30km/h cho số 3 là kêu to nhất. k biết có cách nào khắc phục k ạ? kêu thế này khó chịu chết.

2. Lê Thịnh 97

Lê Thịnh 97 Tập Lái

Tình hình là e có một con ju gravitar đã làm nhẹ xe thì e đi liên tục suốt ngày vì máy độ nên rất nóng củng có làm ống thông hơi nhưng e muốn an toàn nên muốn gắn thêm két nhớt để làm mát có ai mẫu hoặc đã từng bắt cho e xin vài kiểu IMG_1393.JPG

3. nhox lee

nhox lee Bằng A2

Lên này coi tòn top củ ex với si rùi tau lâu hú luôn mới thấy nhà

4. leankhue19t

leankhue19t Tập Lái

em chỉ biết cái Dàn vỏ nhựa 5VT7 trắng hoặc đen khoẳng triệu 1 triệu 2 gì đó :(

_________________________________________________________________________________________________________
    http://bit.ly/2jousSq

#1374 leankhue19t, 15/2/17
    Sửa lần cuối: 18/2/17
  5. thuc974287

thuc974287 Bằng A1

bác nào cho em hỏi chỗ nào làm lại phuộc ju rc 2012 không ạ, em ở HCM. Phuộc xe cứng quá, đi qua ổ gà toàn nghe cụp cup, hầu như ko giảm xóc
    Cám ơn :D :D :D

6. black&white

black&white Tập Lái

AE cho hỏi Ju RC siêu nhân 2012 thay giàn áo của Fi 2016 được kg? nếu được thì nguyên dàn áo giá hiện tại bn? hỏi gà luôn, mua áo của Ya có luôn tem dán sẵn kg vậy? vì hồi đó mua HayateSS bọn Su bắt đem về tự lam..ak

7. JupiterZ135

JupiterZ135 Tập Lái

xe bro đi xupap lớn chưa ? đi IC gì ? IC sớm lửa đề lẹ hậu nhanh đứng..bình centa 135 ko tê thì kiếm cái bình LS malay thay vô..56 thì hợp với bình đó..đề lẹ hậu có..sẵn coi cây pô có thốn hơi ko..pô ém quá hậu cũng ko đâm nổi

8. Liêm97

Liêm97 Tập Lái

ae cho hỏi pô ju gravita gắn cho ju V có cần chế cháo j lại ko ????
    Cám ơn !!!!

9. dmklong

dmklong Bằng A2

Nếu pô có ống hơi thì phải chế

10. boydaalat

boydaalat Tập Lái

ae cho mình hỏi chút, đang đi con jupiter đời đầu mà nó dáng xấu quá với lại bộ áo cũng cũ quá rồi. Muốn thay bộ áo mới lên đời cho em nó thì nên dùng bộ áo nào khớp với khung sườn và thích có đèn mắt cú cho đẹp. Giờ thấy mấy đèn mắt cú led đổi màu đẹp quá. Thấy bộ áo của jupiter mx 150 đẹp mà chắc ko vừa.
    Nhờ ae kinh nghiệm tư vấn giúp. Chân thành cảm ơn anh em diễn đàn nhiều.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...