Sirius Topic hỏi đáp về các dòng Sirius phần 8

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi khaihuyenthu, 10/10/13.

1. Minhn19139

Minhn19139 Tập Lái

Bị ngta phá bạn nhé.

2. Vi văn toán

Vi văn toán Tập Lái

Lần nào lủng xăm đều do đứt chân van bạn. Mà mình không hiểu nguyên nhân do đâu

3. Minhn19139

Minhn19139 Tập Lái

Vậy thì không dám phán bậy. Nhưng theo mình thì do người bấy lốp sài chiêu trò, bạn có thể lên youtube xem, rất nhiều chiêu để làm đứt chân van

4. Kinqman

Kinqman Tập Lái

Chào all anh em BK.
    Xe mình mua từ năm 2011 đến h...
    Xe mình cũng chưa thay đổi gì chỉ mỗi dán lại nồi, phục hồi bình xăng con chạy cũng 45km/h lúc chưa phục hồi kéo tẹt lên 100 mà h phục hồi xong kéo nước hậu cứ tè tè 80-90 lên ì lắm . Và xe e h có hiện trạng tụt nồi mà kéo ầm ầm 90 thấy hơi hao xăng .
    Vậy thì e chị e tư vấn dùm em ... Làm nồi...
    Và cho e hỏi: e thấy con xe khá ngắn đòn khi ôm cua ko thấy thích, và cho em hỏi lên gắp 1 phuộc dài ( nhưng lại đụng vào sườn) và h em muốn hỏi) hàn pas đi 2 phuộc liêụ có an toàn bằng 1 phuộc hay có nối dài phuộc zin ko ạ ....
    Mong anh chị tư vấn cảm ơn

5. Minhn19139

Minhn19139 Tập Lái

Làm nồi thì mang bố 3 càng đi dán lại, thay lá bố nồi sau. Muốn bền thì thay bố zin còn muốn bốc thì cứ bố độ mà phang
    Còn về phần gắp và phuộc thì k có kinh nghiệm nên k dám phán bừa

6. Nikaidoh1123

Nikaidoh1123 Tập Lái

Mấy anh cho em hỏi phuộc bình dầu Ju gắn cho Si ( bxc ) có êm không vây. Chiều dài của 2 cái chênh lệch nhiều khộng vậy.
    P/s : Mấy anh cho em hỏi là muốn gắn gù cho Sirius thì có cần cắt gi-đông rồi đóng cốt bắt gù không vậy.

#3256 Nikaidoh1123, 31/12/17
    Sửa lần cuối: 31/12/17
  7. duchuy2407

duchuy2407 Tập Lái

Chào mọi người.
    Mình có con Ju Gra 2009, do ko tìm dc topic về Ju nên mình post vào đây luôn ạ.
    Xe mình zin 100% chưa làm gì cả, chạy dc 40k cây rồi.
    Giờ mình muốn làm nhẹ lại xe để chạy cho bốc và trớn hơn 1 tí thì nên làm những gì ạ (mình ko đua bơi hay nài gì cả, chẳng qua là hay đi xa muốn làm bốc hơn để vượt tải cho mượt thôi ạ)
    tham khảo 1 số nơi thì rút ra dc bài cho xe mình như sau, mọi ng xem có đúng chưa nhé.
    Trái 58, dên ZIN, bình centa 125, cam lớn 6li2, nồi độ (thay lá bố + dán 3 càng + lò xo độ), IC banịng, Mobine banjing + dây tăng áp, Bugi Denso iridium, bô móc nhẹ êm ái.

Các bác cho em xin ít ý kiến với ạ.

8. Vtd5701

Vtd5701 Tập Lái

yss hybrid m220/280 sirius vs rcb c serise cái nào ngon hơn v mn

9. Minh chung

Minh chung Tập Lái

Ae cho hỏi . Xe e đi từ buôn mê thuột vào tới thủ dầu một . Tầm khoảng 360 cây số hết 150k tiền xăng . Có gọi là hao xăng ko ạ . Xẳn ae cho hỏi xe e 11k km . Mà lọc gió nhìn vẩn sạch thì có nên thay lọc mới ko ạ .

10. PhuongHoai95

PhuongHoai95 Bằng A1

lại có nhà mới nữa rồi

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...