Euro Scooter Topic thắc mắc và trao đổi về dòng xe ga SH, PS, Dylan, @...

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi RonyLee, 6/4/11.

1. anthanhmynet

anthanhmynet Tập Lái

Các bro cho mình hỏi : xe shi của mình bị tình trạng bình thường nguội máy thì ko sao , nhưng lúc nóng máy đứng tại chỗ sốc ga lên xe bị rốc máy , lúc trước đã thử bung đầu cạo khói , thay chuông + bố nồi sau , súc rửa péc + kim phun ..... nói chung là đã thử đủ cách nhưng vẫn ko hết . mình nghe có người nói là bị lỗi ic , ic kích nổ sớm , kích nổ sai thời điểm gì đó . ko biết có phải ko . Bro nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm . Mình thay hết cái này đến cái khác vừa đuối sức , vừa đuối tiền mà ko hết bệnh . Mong giúp đỡ :(

#3561 anthanhmynet, 27/2/15
    Sửa lần cuối: 27/2/15
  2. anthanhmynet

anthanhmynet Tập Lái

Mình đã từng sử dụng qua bố sh2008 . chạy bốc và bền . chỉ cần nhìn mặt bố là thấy khác biệt rồi .

3. huongduagang

huongduagang Bằng A4

có cách nào phân biet hok vay bac.hoi trua e ghe ba thu tân thanh hoi gia thi 1tr.ben chu hong no trang long thi 1tr35.mà ko biet ohan biet the nao nua

4. anthanhmynet

anthanhmynet Tập Lái

mình cũng ko biết diễn tả thế nào nữa , vì bộ bố đó của mình bị tiệm sx Phúc Tài trên Nguyễn Chí Thanh luộc rồi nên ko nhớ chi tiết . Nhưng hình như mã của bố mấy đời sau là KVB ( rẻ tiền ) . Còn bố 2008 của Ý mã gì quên rồi :(

5. duyholo

duyholo Bằng A1

mấy a cho e hỏi. pô 4road đang gắn shvn đời 2013, giờ mình gắn đc chung cỗ pass cho sh đời cũ 2010 2011 đc k?

6. Coentrao

Coentrao Bằng A1

Các bác cho mình hỏi SH đời sau này, trừ Ohlins thì gắn phuộc nào ok nhất? Nghe nói Bitubo đời 1 lò xo cứng, còn 2 lò xo thì dịu hơn?

7. cutatasoa750

cutatasoa750 Tập Lái

Các bác cho em hỏi xe em SHvn 150 mua cuối năm 2013 có hiện tượng hụt hơi khi tăng tốc từ 45-55km/h và từ 60-75km/h lúc vặn thốc ga , nó cảm giác có người kéo đít xe xong thả ra ấy, ngoài bệnh đó ra ko bị gì cả, hiện tượng này ko phải nặng lắm nhưng khó chịu lắm, vác vào hãng tụi HEAD nó lắc đầu ko khắc phục đc, đi liều quá tới giờ mới lên hỏi các bác, có ai cũng bị như e ko ạ và là bệnh gì để e khắc phục với ạ

8. duyholo

duyholo Bằng A1

mấy bác cho e hỏi. SH 2010 đang chạy thả tay ga ra nghe bụp bụp ở pô là sao ạ?

9. 7 Kò

7 Kò Bằng A2

Về láp SH150i 2k10-11
    Tình hình là láp xe mình từ khi thay nhớt lap xog nó hú lớn bực minh ghê. Mình đã thay hết các loai nhớt Liqui moly cho tới mobi hd 85w-140 đều vẫn còn hú to. Ko biết chủ trước thay nhớt gì mà trước khi thay chạy êm ru, chắc tha mỡ bò quá. Tính đi thay lap luôn nhưng k biết giá, và tìm thì chỉ thấy hàng Thái Lan, hàng thay thế.. hỏi anh em ko bjet chỗ nào ban lap theo xe k ạ, từ xe trộm cắp ra chẳng hạn và quan trọng nhất là thay vào có hết luôn không, nhiều bác bảo là thay rồi uổng tiền cung sớm bị lại ah, câu hỏi là tại sao Lap mới 100% mà tại sao bị hú lai, ko bao hết. Tks anh e

#3569 7 Kò, 14/3/15
    Sửa lần cuối: 14/3/15
  10. bee86

bee86 Tập Lái

Em chào các bác,
    Em có chiếc SH 2008, giờ đang có một số nhu cầu sau, rất mong được các bác chia sẻ:
    - Bảo dưỡng cân chỉnh lại đi cho ngon lành vì xe cũng cũ rồi, nhựa nứt vỡ 1 số chỗ,
    - Độ xe (sơn lại vỏ, vành, ..., đèn)
    Mong các bác chỉ giáo chỗ nào làm uy tín với ạ

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...