[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. kidroyale

kidroyale Bằng A4

[​IMG][/QUOTE]

chợ dân sinh là ở đâu a, với lại giá bao nhiu vậy, ah led 7 đoạn là sao, cám ơnO:)

2. Mr.Nguyên

Mr.Nguyên Bằng A4

Thay sạc ko ảnh hưởng nhiều đối với tuổi thọ mâm lửa .
    Sạc hư thì hên xui tùy sạc lúc mua . Hoặc do đi dây chưa chuẩn
    Thay sạc vào xe chạy vẫn tốc độ như cũ , không ảnh hưởng đến máy .

3. lptrung4790

lptrung4790 Bằng A1

ủa, gắn cái đó để làm gì vậy bạn, chạy xe cung cần biết nhiệt độ nữa hả?

4. mr_longrich

mr_longrich Bằng A4

Theo như lời bác Bờm đã nói thì bạn hãy cho biết cách đấu dây sạc Ati ra sao, rồi điện máy bạn câu như thế nào. Như vậy mới biết được nguyên nhân.

Thân! :)

5. tâm bờm

tâm bờm Bằng A3

1. Gắn trang trí
    2. Nối với cảm biến để biết nhiệt độ động cơ. Cái này trên xe tải nặng hay dùng nhưng tụi nó xài đồng hồ kim thôi. Trên 1 xe có thể gắn nhiều cái đồng hồ thế này để biết nhiệt độ nước; nhiệt độ động cơ... từ đó tài xế biết cách xử lý và phát hiện hư hỏng.

mấy cái này vào chợ Dân Sinh là đúng rồi. Chợ Dân Sinh nằm ở Q1 trong khu vực đối diện với chợ Bến Thành.

LED 7 đoạn nghĩa là LED hiển thị chữ số. Trên đó có 7 đoạn nối lại để tạo thành số.
    VD: số 1 tương ứng với 2 đoạn bên phải
    số 7 tương ứng với 1 đoạn trên + 2 đoạn bên phải
    số 8 thì có đủ 7 đoạn luôn...
    vì vậy gọi là LED 7 đoạn.
    các đoạn LED có khả năng tự phát sáng. khác với LCD là phải chiếu sáng từ nền hoặc xung quanh

6. jojo007

jojo007 Bằng A2

ah`,xe em là sonic,IC zin là loại IC bình,8 cuộn đèn,lúc câu sạc,em thấy nta câu như bình thường để sử dụng tất cả các thiết bị điện trên xe qua điện bình AQ.
    sau đó nghịch phá,với lại bình AQ zin nhỏ nên em tách đèn sử dụng điện máy,mass em đấu vào sườn xe luôn:D,xài được 1 tg thì nó giở chứng.thêm nữa là xe e do honda thiết kế IC bình,dạo này không biết bị làm sao mà thỉnh thoảng mở chìa khóa lên(chưa bấm đề)thì IC nó phóng điện 1 cái(nghe tiếng máy nổ xịch 1 cái như khi ta bắt đầu bấm đề)rồi thôi.chỉ phóng có 1 lần.
    em đi IC đấu của thái,cắm vào jack cũ của IC zin chứ không chế cháo gì hết.
    mong anh em chẩn đoán giúp bệnh,cảm ơn ae đã xem bài...

7. azgerman

azgerman Bằng A4

Em mới gắn đèn demi cho chiếc sirius mà sao h đề yếu quá , có khi đề ko lên ,đạp thì vẫn nhạy nổ máy dc thì điện đèn kèn đều bình thường .Ko biết nguyên nhân có phải là do demi ko, xe e mới chạy 8k thôi , xài bình nước .Cho e xin lời khuyên ,thanks

8. like_biker_1991

like_biker_1991 Bằng A2

Các a cho e hỏi cách tách mass trên dream (mâm lửa 6 cục) để đi điện bình + sạc ati với!! thank các a!! e đã có tham khảo 1 số topic nhưng chưa thấy topic nào chỉ 1 cách thấu đáo cả!!:(

9. giangsh5001

giangsh5001 Bằng A4

Nguyên nhân là bình đã hết điện!!! :D

Bạn sử dụng demi bao nhiêu W và sử dụng với điện trở bao nhiêu (nếu có) hay bộ ổn áp nắn dòng ?? Cái này khá quan trọng, xe bạn Sirius thì không có đèn demi (hình như vậy phải không nhỉ ), giờ bạn gắn vào thì mình không biết là bạn lắp khi nào nó sáng, khi bật đèn pha mới sáng hay khi bật công tắc đã sáng! LED 3 W x 2 + Trở 3W x 2 = 12W thôi, nhưng nếu bật sáng ngay khi vừa bật công tắc thì nó sẽ tiêu tốn khá nhiều điện. Nhưng nếu chỉ sáng khi bật đèn pha thì chắc xe bạn liên quan đến bình.
    Bình nước đã hết nước, bình zin đã yếu?

Tốt nhất là nên thay bình điện khác với Ampe cao hơn hoặc đấu song song 2 bình như bài của bạn Mr.Nguyên. Giải quyết được cả 2 vấn đề bình yếu và sử dụng nhiều điện cho LED!

10. azgerman

azgerman Bằng A4

Em có làm công tắc riêng cho demi lun , cũng ít khi bật , chú yếu là ban đêm thôi , em cũng ko biết demi bao nhiêu W nữa vì thợ nó làm chứ em ko tự tay làm ~~ hôm qa cũng vừa đi châm thêm nước , tình hình cũng khả quan hơn tí nhưng vẫn ko mạnh như lúc trước , ra thợ nó nói bình yếu phải sạc nhưng mà ko dc đi ga lớn sẽ làm cháy đèn ,nản ghê vậy ~~

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...