[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

chờ các cao thủ vào mình chỉ ngồi hóng

2. phu7237

phu7237 Tập Lái

Mình thấy hồi xưa năm 2014 có cái cục 9power quảng cáo công nghệ indo mà thấy không hiểu nó có công dụng thật không xem qua clip khác trên youtube thấy nó như cục sắt hay nam châm gì ấy. Các bác bảo có nên lắp hay không.

3. Nvmynmm

Nvmynmm Tập Lái

IMG_0703.JPG IMG_0702.JPG Xin các ace cho em bik con ic này là tên gì zay , xin cảm ơn ?!?!!

4. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

Bác ơi trên hình con rơ le có ghi đó thôi Relay Start thì nó là rơ le khởi động tức là bác bấm nút đề con này hút để đề máy chứ nó mình không nghĩ là IC

5. Tuyênsg

Tuyênsg Tập Lái

Cho em đăng ký dc k ạ các anh ơi

6. Tuyênsg

Tuyênsg Tập Lái

A long ơi cái mạch này em làm được rồi ạ.anh cho em hỏi.khi đá pasing trong lúc đang bật đèn chế độ cos.nếu bấm pasing.thì pha sáng.em muốn khi bấm pasing thì cos tắt hẳn đèn chỉ còn sáng pha vậy lam thế nào ạ.em cảm ơn anh

7. Tiêu Sơn

Tiêu Sơn Tập Lái

Nhờ các bác trong hội giúp e với em làm mạch demi nháy sole với xinhan với, như hướng dẫn trong bài của bác Mr_Longrich. Mà không làm được trên Nouvo 4, tại dây nguồn cấp cho demi chỉ có một dây (2 bóng ko sáng độc lập nhau), đấu theo đúng sơ đồ thì:

- (1), (2) đấu vào xinhan mỗi bên

- Đâu chung (3) của 2 rơ le vào nguồn demi tháo jack ở công tắc demi đèn

- Đấu chung (5) vào dây tháo ra từ nguồn demi

Kết quả: Bật demi + xi nhan ko có hiện tượng sole; tháo một dây (5) của trái hoặc phải rở le ra thì dây (5) của rở le bên nào còn đấu lại sẽ nhá sole nhưng nhá cả 2 demi một lúc.

Bác nào trong hội biết nhiệt tình giúp em với.

Em xin cám ơn!

8. Truonghuyen

Truonghuyen Bằng A2

mình nghĩ bạn làm chưa đúng hay chưa đấu đúng dây thôi , như sơ đồ thì sao 12 lại đấu vào xi nhan mỗi bên được

9. Nb_Hoàng

Nb_Hoàng Tập Lái

Bác nào co link trang facebook của bác Wildorchid cho e xin vs

10. thacmac1212

thacmac1212 Bằng A1

Mấy bác cho hỏi giờ e muốn xài gc mori bóng halogen h1 55w cần làm j ạ,e có thử điện bình nhưng nhanh hết quá mặc dù đã bỏ đèn đuôi,điện máy thì ko đủ sáng hết công suất,lỡ mua rồi bỏ uổng ,mong mấy bác giúp đỡ ạ( càng tiết kiệm càng tốt)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...