[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. Nguyentoanr

Nguyentoanr Tập Lái

em mới lên sạc ati mà chưa đổi bình 7a vì điều kiện nên sài đỡ đèn thường chưa lên đèn led. E đi wave alpha 2 bóng. E có mua hai đèn loại 35w gắn vào thì sáng tốt nhưng thấy nóng. Em nhờ mấy anh tư vấn cho em? Cần lên đèn gì sáng và giá cả hợp lí. E cám ơn

2. Mr Tung

Mr Tung Tập Lái

Em hỏi ngu xíu, e có con kawasaki eliminator 400 nhưng chạy rất rất nóng, có 2 cục lửa, mỗi cục chia ra 2 máy, e nhìn thấy cục 1 vô máy 1 và 3, cục còn lại vô máy 2 và 4 (theo e biết mấy cục lửa này phải lệch pha nhau). Em thắc mắc là nếu câu sai mấy dây lửa vào các máy thì máy sẽ ko nổ được hay nổ nhưng chạy rất nóng như xe em, em sợ xe em bị câu sai dây lửa dẫn tới nóng máy( hiện tại vẫn chạy được tiếng máy ko có j lạ nhưng nhiều khi rú ga xong thả ra thì xe bị đuối đôi khi tắt máy luôn ko khởi động lại được, có thể do bxc ( bxc bị chảy xăng ko biết do pontu hay vấn đề j j) ai biết chỉ em với

3. namtrandelta

namtrandelta Tập Lái

Cho em hỏi Xe em là cub 50 dùng bình GS 3.6A, gắn led cree Q5 20W, khi xe không nổ máy thì đèn led dùng bình thường, khi xe chạy, khi lên ga thì đèn bị ngắt, ga nhỏ thì đèn nhấp nháy, em không hiểu là lỗi do acquy hay do sạc ạ.

4. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Bạn xem lại bóng zin xe đó 6v hay 12v.

5. namtrandelta

namtrandelta Tập Lái

Xe em chưa tách mass với dùng bình 12v.

6. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Zậy led bạn chỉ chuyển điện bình có đi role riêng ko ?

7. namtrandelta

namtrandelta Tập Lái

em đã chuyển điện bình và đi relay cho cả fa và cos, chiều nay em tháo đèn thử thì thấy khá nóng ở tản nhiệt và driver, nhưng lạ ở chổ là khi nổ máy mới bị.

8. khangluun

khangluun Tập Lái

anh em ai biết cắch đi dây đồng hồ RX2N chỉ mình với ... chỉ tận tình có hâụ tạ ạ !

9. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Khó hiểu nhỉ.

hoai nguyen thích nội dung này.
  10. hiepga228888

hiepga228888 Bằng A2

Dây hồng đó khỏi phải tìm

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...