[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. Phan Huy RC

Phan Huy RC Tập Lái

Các bác cho e hỏi tí về mạch điện ic của xe wave s110 2010 tí đk ko ạ.chả là xe bị đứt mấy dây đó mà e chả biết nối thế nào

2. volam24531

volam24531 Tập Lái

Các anh cho em hỏi xe em đèn cứ hể chạy là đức bống luôn chạy nhanh hay chậm đều bị, sáng nay thay đèn lên đạp phát đức bống luôn gét không thay nửa
    có phải dàn điện em có vấn đề hay là gì khác mong anh trả lời hộ em
    Xe em mất acqui khi mua về còn zin chưa bung máy hay lên gì về lửa điện

3. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Bác xem chỗ cục sạc có đầu ra có bị đứt dây nào không, chỗ đó các xe xe số có một dây màu vàng thì phải ổn áp cho dòng điện? bạn không nói xe gi nên mình k biết nói sao. vấn đề khác là sạc của bạn đã bị hỏng ^^

4. Luxife

Luxife Bằng A2

Tình hình là mới chôm được cái còi theo xe Lead 110 (nghe giang hồ, giang háng đồn rằng còi theo xe kêu hay và thanh hơn nhiều so với kèn mua ở head Honda), muốn gắn vào con Axelo (đi bình 6Ah) thì có cần phải đi rơ le còi không nhỉ, hôm qua mới hỏi ông kỹ thuật trưởng làm ở head Honda thì hắn bảo xe Lead 110 không có rơ le còi.

Xe mình đang đi cặp còi Denso (có rơ le ô tô 4 chân 50A), muốn đấu thêm công tắc chuyển để dùng, ai có sơ đồ mắc không vậy :D Nếu có thì cho xin 2 cái sơ đồ nhé:

1. Sơ đồ cặp còi Denso có rơ le (4 chân) và còi Lead (không rơ le)
    2.Sơ đồ cặp còi Denso có rơ le (4 chân) và còi Lead (có rơ le)

Tất cả dùng rơ le 4 chân nhé, cảm ơn các bác.

5. Nptien304

Nptien304 Tập Lái

Các bro cho mình hỏi:
    - Cái hình mà có cái đèn báo mà mình khoanh tròn cho hỏi là đèn đó báo gì ạ?
    - Đèn báo bình ở hình 2 cứ báo màu đỏ như vậy khi mà mở đèn xe, nhưng khi tắt hết đèn thì nó ko báo nữa. Em mang ra tiệm thì nó bảo là cục sạc ko vào bình, trong khi e mới thay cục sạc cách đây 5 6 tháng. Mang qua tiệm khác thì nó bảo là bình ko giữ được điện.
    Bro nào am hiểu về koso điện đớm sh hay tiệm nào ở Sg sửa điện uy tín thì tư vấn giúp e với ạ
    Cảm ơn

File đính kèm:

6. Luxife

Luxife Bằng A2

Ông đem ra Head Honda để kiểm tra là được mà.

p/s: sao không có ai giúp mình với :D

7. Pentv.34

Pentv.34 Tập Lái

Xe e lên sạc atila câu đúng quy trình. Mà sau dây điên theo sạc nóng quá. Để gẩnti mà đồng hồ đo lên 14.5v. Vặn ga lên cũng 14.5v. Mở đèn thấy giảm sạc vẫn vào. Mà khổ cái dây điện nóng. Cho e hỏi nóng vậy có cháy k. Đụng vào là muốn phỏng tay.

8. thanghoa2727

thanghoa2727 Bằng A1

Dây chỗ nào nóng bác! ngay đầu ra của sạc á

9. nghiemphuong

nghiemphuong Tập Lái

Chào các bác! em muốn là hazard theo kiểu đang bật hazard nhưng mình gạt xin nhan sang là trở về xin nhan bình thường chứ hazard ko hoạt động nữa, mong các anh chỉ dạy

10. xelu1984

xelu1984 Tập Lái

Bác nào cao thủ về điện cho em hỏi tí .
    Xe em là Ju MX 2006 , em lắp 2 quả L4X , thợ đấu trực tiếp vào bình , đấu cả pha , thay cả sạc gì toàn chữ tàu ấy .
    Đi đường bình hao rất nhanh , xinhan k nháy được . Em thay bình mới nhưng đc vài hôm lại bị .
    Cho em hỏi là giờ nên thay sạc khác hay làm thế nào ? Em biết bệnh nó thế nên đi k dám bật pha nữa , bật mỗi trợ sáng mà nó vẫn bị .

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...