[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. xelu1984

xelu1984 Tập Lái

Bác nào cao thủ về điện cho em hỏi tí .
    Xe em là Ju MX 2006 , em lắp 2 quả L4X , thợ đấu trực tiếp vào bình , đấu cả pha , thay cả sạc gì toàn chữ tàu ấy .
    Đi đường bình hao rất nhanh , xinhan k nháy được . Em thay bình mới nhưng đc vài hôm lại bị .
    Cho em hỏi là giờ nên thay sạc khác hay làm thế nào ? Em biết bệnh nó thế nên đi k dám bật pha nữa , bật mỗi trợ sáng mà nó vẫn bị .

2. ngocsamsung

ngocsamsung Tập Lái

các bác cho e sơ đồ đấu sạc atila 3 pha được không ạ ? xe e là fxr 150

3. Dũng Rùa

Dũng Rùa Tập Lái

Bác Nào có sơ đồ hệ thống điện FX125 không ạ cho em xin với

4. Rinkatory

Rinkatory Tập Lái

Tinh hinh la đam mê lâu rôi nên em lam con nova dash ngao du. Ma h đông hô ap xuât ko bao, đen stop va xi nhan sau ko có. Hop câu chi thi câu truc tiêp ai biet dong nay sai cau chi nhiu chi em với.thanks

5. nthphong

nthphong Tập Lái

chào ae bkvn.
    ae mình có ai lắp cùm nvx cho ex 135 chưa ạ...cho e xin xíu kinh nghiệm đấu dây ạ, nút tắt máy đấu vào ic hay mobin sườn ạ

File đính kèm:

6. chanhngoc

chanhngoc Tập Lái

Mình đang tính thay hết dàn bóng đèn của con wave alpha xác nhỏ , từ đèn dây tóc sang đèn led . Nhưng ko biết chuẩn chân của tất cả bóng đèn , bao gồm đèn pha , xi nhan, đèn đồng hồ . ACE nào biết giúp mình cái . Thanks

7. Maptv

Maptv Tập Lái

Có bác nào biết nơi nào sữa chiết Kawasaki boss 175cc ko chỉ em với, em bị hổng bobin lửa có nơi nào ván phụ tùng thay thế ko a.? Chỉ giúp em với.