[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. ngocsamsung

ngocsamsung Tập Lái

các bác cho e sơ đồ đấu sạc atila 3 pha được không ạ ? xe e là fxr 150

2. Dũng Rùa

Dũng Rùa Tập Lái

Bác Nào có sơ đồ hệ thống điện FX125 không ạ cho em xin với

3. Rinkatory

Rinkatory Tập Lái

Tinh hinh la đam mê lâu rôi nên em lam con nova dash ngao du. Ma h đông hô ap xuât ko bao, đen stop va xi nhan sau ko có. Hop câu chi thi câu truc tiêp ai biet dong nay sai cau chi nhiu chi em với.thanks

4. nthphong

nthphong Tập Lái

chào ae bkvn.
    ae mình có ai lắp cùm nvx cho ex 135 chưa ạ...cho e xin xíu kinh nghiệm đấu dây ạ, nút tắt máy đấu vào ic hay mobin sườn ạ

File đính kèm:

5. chanhngoc

chanhngoc Tập Lái

Mình đang tính thay hết dàn bóng đèn của con wave alpha xác nhỏ , từ đèn dây tóc sang đèn led . Nhưng ko biết chuẩn chân của tất cả bóng đèn , bao gồm đèn pha , xi nhan, đèn đồng hồ . ACE nào biết giúp mình cái . Thanks

6. Maptv

Maptv Tập Lái

Có bác nào biết nơi nào sữa chiết Kawasaki boss 175cc ko chỉ em với, em bị hổng bobin lửa có nơi nào ván phụ tùng thay thế ko a.? Chỉ giúp em với.

7. Truong@

Truong@ Tập Lái

Xinh cho minh Hoi ae Co kinh nghiem ve dong ho Dien tu xe WAVE rsx2010 . Bi Ben bao xang kg chuan Co pro nao biet chi giup voi cam on nhiu nhiu

8. Linh Uni

Linh Uni Tập Lái

E ex150 đời 2015 mới làm 62zz, hôm trc co bị gãy chó xả, thì e tháo bỏ chó xả, đi Củ đề độ. Xe chạy bt tầm nửa tháng thì tự dưng đề k nổ. E thay bình mới vào thì đề được, chạy đc 1 ngày tự nhiên lại đề k nổ. Các bác biết li do tại s chỉ cho e với

9. Lính Mới 47

Lính Mới 47 Tập Lái

Các pro cho em hỏi là em sài sirius 50cc muốn lên yên điện đấu vào còi thì cần những gì . Cách làm ra sao . Mong mọi ng giúp

10. HoàngNam1991

HoàngNam1991 Tập Lái

Xe e đã chuyển qua điện bình và thay đèn pha,sotp,xinhan trước và sau bằng bóng led nhưng xài sạc zin nên hok sạc đủ điện cho bình......nên e muốn hỏi là nếu e lên sạc lớn thì loại sạc nào tốt cho e của e và lên loại sạc đó thì có cần phải tách mas của mâm lửa giống như mấy loại xe khác không????? Mong dc mấy a hướng dẫn và cảm ơn nhìu

File đính kèm:

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...