[ Topic ] Tổng hợp Hỏi/Đáp Nhanh về điện dành cho Thành viên

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi Mr.Nguyên, 18/5/11.

1. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Bình 7A lâu hết điện hơn bình 5A thôi chứ sao mà sáng hơn dc. Bạn đi led gì mà tận 70W/bóng @@

2. olavina

olavina Tập Lái

Mình dùng con led P70, mình nghĩ nó sẽ sáng hơn tại thấy vẫn con đấy lắp ô tô nó sáng hơn xe mình cũng tương đối nhiều

3. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Như này cho dễ hình dung.
    Led nó có ổn áp riêng và ăn dòng nhất định, 5Ah thì sẽ nhanh hết bình hơn 7Ah dù cho gắn với acquy 100Ah nó cũng sáng 1 mức 1
    Còn với 1 loại bóng mà xe này sáng hơn xe kia thì rất nhiều lý do: choá đèn khác nhau, tiêu cự khác nhau, mặt kính đèn khác nhau. Chưa kể đến chiều sâu, kích thước và khoản cách giữa 2 bóng của choá đèn nữa, nên gắn trên xe máy nó đâu toả rộng và đẹp như trên xe hơi dc.

4. olavina

olavina Tập Lái

Tks bạn, có vẻ cũng hơi hình dung ra rồi, nhưng có 1 thực tế là ga to lên có vẻ như nó sáng hơn lúc mình ga nhỏ.

5. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Led mà sáng chập chờn theo ga thì vài bửa là cháy led nha bạn, kiểm tra lại đường điện xem đúng chưa.
    Xài Led là phải chuyển điện bình hoặc dùng điện máy để khiển điện bình lên nuôi led.

6. olavina

olavina Tập Lái

Bác ơi e lên 7A rồi, led sáng hơn bác nhé, xe e là airblade

7. Luxife

Luxife Bằng A2

Xe mình Axelo, đã lên 4 bóng xinhan Osram, mình mua cục chớp xinhan của PCX full led về gắn vào nó không chớp, làm đủ kiểu rồi mà vẫn thế, có ai biết cách đấu dây không?

File đính kèm:

File size:
      86 KB
      Xem:
      0
      File size:
      113.3 KB
      Xem:
      0
  8. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Ra phụ tùng mua cục chớp lô 20-25k cắm vô là chớp.
    Chịu chi thì mua cục chớp có biến trở chỉnh nhanh chậm 30-50k tuỳ chỗ bán

9. vanphuocmd

vanphuocmd Tập Lái

xin hỏi sơ đồ để câu công tắc tắt máy tạm thời cho suzuki axelo ai biết thì giúp mình với!
    tks!

10. iphone0s

iphone0s Bằng A1

Các br cho e hỏi. e lắp đẹp stop f1 vào xe 67.khi chưa nổ máy đạp thắng thì sáng chớp bt nhưng khi nổ máy lên thì đạp lâu chớp được 1.2 có khi không chớp luôn.( tắt khóa mở lại sáng bt). Bật đèn hậu nổ máy đạp thắng cái mất đèn không sáng luôn là lỗi gì vậy ạ. với e đi led xi nhan có cách đấu nào vừa xi nhan trái phải được vừa hazard ( trái phải sáng cùng lúc) được khộng ( e đi cùm domino có nút passing) . Em nghĩ mãi chẳng ra cách đấu. Xe e đi điện bình hết r a.
    Cảm ơn các brô

#4160 iphone0s, 1/8/19
    Sửa lần cuối: 1/8/19
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...