Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. julios92

julios92 Tập Lái

xe e chẳng hiểu sao bánh sau với chỗ cái bô cứ đi qua chỗ xóc là lọc xọc như sắp rơi phụ tùng ra đến nơi... hôm qua ngó xuống thì thấy 1 dây bị rơi ra trông giống dây fanh nhưng k biết là dây j.... mọi ng biết đấy là bệnh j ko ạ ... xe e lx ý 125

2. GAMCAO

GAMCAO Tập Lái

Chiều làm về xe đề phát là nổ nhưng tiếng máy hú nghe lè xè rất lớn,rút chìa khóa vẫn còn tiếng lè xè như tiếng đề xe,đưa chìa khóa vào bật lên ko cần đề..vặn ga xe chạy lun,chạy hồi ko còn nghe tiếng lè xè nua.Về tới nhà tính chạy ra Sapa gần nhà bảo hành...đề xe thấy ko có hơi,ko động tĩnh gì hết.Gọi cho bác thợ bên Topcom ,bác ấy bảo xe bị chạm rờle đề -> cháy bộ đề,mai sẽ tới nhà kiểm tra. ko biết hãng có bảo hành mình vụ này ko các bác và giá cả bộ đề này thế nào các bác nhỉ?.hên là về tới nhà.

3. GAMCAO

GAMCAO Tập Lái

Sáng wa bác thợ bên Topcom đã tới nhà thay rờle đề và motor đề cho vợ 2 ,và em ấy chạy lại bình thường,chỉ tốn tiền cafe cho bác thợ thôi (mà nghe nói bộ motor đề cũng tầm 3 củ),thấy dịch vụ bên Topcom cung ok mấy bác àh.

4. hanbangnhi

hanbangnhi Tập Lái

Các Bác cho mình hỏi thăm . Có cách nào xử lí em lx 125 chạy nóng máy và kêu rè rè , có người bạn bảo là mua giấy Cacbon lót trong máy cho hơi nóng không toả ra dây curoa thì sẽ không bị kêu rè rè có đúng không các bác , ở Cần thơ thì làm chổ nào

5. cutetop1

cutetop1 Bằng A1

a e cho e hỏi tí :)
    hôm nay e mày mò chiếc xe thì thấy có sợi dây như hình nè

nó có đầu cắm màu đỏ

e nhìn vào trong thì thấy có thêm lỗ cắm mà sao xe e nó lại hôk có cắm vào :( a e bjk vì sao hôk e hôk bjk là nó rớt ra hay là nhà sản xuất hôk cắm vào :( theo a e e có nên cắm cái jack kia vào hôk hay để vậy :) mong a e giúp xe e là vespa S :)

6. Kenji Hatasy

Kenji Hatasy Tập Lái

Có một vấn đề này không biết các bác gặp phải chưa?
    Xe em là LX125 VN, đời 2010, có "khóa từ", khổ nổi cứ hễ đi trời mưa lớn là vòng anten của khóa từ k đọc dc code, xe vẫn lên đèn đề vẫn dc, có điều k nổ máy, còn đèn code thì chớp liên hồi! thế là đội mưa đứng chờ các bác bên Piaggio wa bảo hành! mà tức cái, bị cái này 2 lần rồi, toàn gặp lúc mưa to gió lớn, tắt máy đứng giữa đường! đến lần thứ 3 thì các bác bên chỗ bảo hành bảo là cái này vấn đề chung, các bác ý khắc phục bằng cách sơn tĩnh điện vòng anten! bây h thì đỡ oy`, đi mưa nhỏ nhỏ thì ok, mưa lớn em chưa dám thử, không biết có bác nào bị trường hợp giống em chưa nhỉ?

7. andoduong84

andoduong84 Tập Lái

Sao Piaggio cũng nhiều bệnh thật, bác nào rành vào giải đáp thắc mặc để tìm tòi và rút kinh nghiệm khi xe có bệnh

8. julios92

julios92 Tập Lái

xe e LX Ý đi mưa cũng bị gần giống thôi , xe e thì vẫn đề ngon và đi ok nhưng cái đèn code thì nó sáng lên lúc tăng ga , nhìn rõ luôn nếu đi hôm nào mưa to ... chắc là bệnh chung rồi ..

9. adoniz87

adoniz87 Tập Lái

Mình bị 1 lần, 10h tối phải vác về hãng thay cái cổng từ (bác bắt tụi nó thay đi ^^), sáng hôm sau đến lấy xe. Giờ đi bình thường, mưa gió bão bùng cỡ nào cũng ko sao, nhưng vẫn lo hix

10. Kenji Hatasy

Kenji Hatasy Tập Lái

hoho dĩ nhiên là phải bắt chúng thay chứ! nhưng k đến nổi phải vác về hãng, chúng nó thay tại chỗ luôn :D cái này lỗi kĩ thuật của nó, thay miễn phí có điều mỗi lần thay mà k cho tiền cafe thì k bít nó đối xử với chiếc xe của mình như thế nào :( bây h cứ hễ đi trời mưa là thấp thỏm, k bít có về dc tới nhà k :( lỡ may ngày nào xui dt hết tiền hay hết pin là dầm mưa luôn!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...