Trợ giúp kỹ thuật Piaggio

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi huy_bac_ty, 27/9/10.

1. kid101

kid101 Tập Lái

Xe mới mà bác! Mình thấy cũng bình thường. Bốc theo bác là sao? Vặn ga phải ẻn ẻn ẻn ẻn à?

2. bidovn

bidovn Tập Lái

xe em Pi LX hai ngày nay lội nước, kiểm tra thì nhớt chưa vô nước nhưng chổ po air thì nước chảy ra (cũng hơi nhiều, em mở ống xả bụi ra là nó chảy vô tư) vậy em cần kiểm tra thêm bộ phận nào nữa ko? thanks các bác!

3. |Bluenight|

|Bluenight| Tập Lái

Hix, xe mình cũng bị y vậy mà toàn là bị vào đêm mưa gió ko mới đau .Mới mua có 3 tháng mà đẩy bộ 2 lần, thay 2 cái cổng từ rồi mà ko biết có bị nữa ko? Tưởng có xe mới đc vi vu ra VT chơi, jo` bị zầy hết zám đi lun ... thiệt khổ.

4. bidovn

bidovn Tập Lái

em đi sửa xe về, các bác sau khi đi "bơi" với Pi đem ra bảo hành vệ sinh lọc gió, vớt cá trong pô air ra, thay nhớt số còn nhớt máy thì ít khi bị vô nước hơn ! sau đó hỏi mấy anh sửa chữa có thể nối cái ống thông từ phần bộ truyền động chúi xuống đất, nối thêm ống chỉa lên trời ;;) lần sau khi đi bơi em Pi nó sẽ hạn chế vô nước nhớt số. Chúc các bác bơi vui vẻ !

5. MeoMuopp

MeoMuopp Tập Lái

Cho em hỏi với, có bác nào biết bảo dưỡng xe ở đại lý nào tốt không? Em đi bảo dưỡng mấy nơi nhưng thấy không ổn lắm. LX 150 của em lúc này nó gầm rú như 250 vậy

6. GAMCAO

GAMCAO Tập Lái

Gầm rú chắc là đặc trưng của Pi roi bac ơi. con LX 150 của em cũng gào như máy cày áh.Còn bảo dưỡng bác thử đến TopCom Nguyễn Thị Minh Khai kế ILA gặp bác Cường,ko thì bác đến Sapa 239 Điện Biên Phủ ,nghe anh em biker noi o day có bác thợ già tay nghề cao.

7. nak212

nak212 Tập Lái

ủa?có LX 250 hả?seach google nãy giờ không ra.

8. n2n3

n2n3 Bằng A1

hôm bữa ông chú em ko bít đi dán cái bố nồi,giờ chạy ko ngon & kêu ào ào !!nếu ngon thì nghe đồn đâu thay cái chuông & bố nồi mấy chai......hix :( !!! xe em chạy 16.000km rùi,trước giờ chưa phải làm gì cho em nó,tự nhiên giờ dán bố nồi xong mỗi lần rồ ga chạy cứ giựt giựt !!làm chán ghê.....có ai rành vụ này ko ? chỉ cho e với,em đem vào hãng,hãng kiu thay tùm lum nên đem về lun....

9. themotor

themotor Bằng A2

Ngọc ơi, hôm nào rủ KuDa đi nhậu. Em làm cho nó xỉn anh lấy đồ xe nó bỏ qua cho. Ok ko? Lâu rồi ko thấy em. Có mấy cháu rồi :D:D:D

10. MeoMuopp

MeoMuopp Tập Lái

ủa?có LX 250 hả?seach google nãy giờ không ra.

Dạ không, vì cái khả năng làm ổn không cần huấn luyện mà con LX 150 của em được bạn bè ưu ái đặt là LX250:"> hehe. Cám ơn các bac đã tận tình chỉ dậy;;)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...