Primavera Trong HCM cho mình hỏi chổ nào chuyên trị dòng Vespa Primavera này

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi KissHunter, 29/8/15.

1. KissHunter

KissHunter Tập Lái

Như tiêu đề em đang chạy chiếc Vespa Primavera được 1 năm rồi ... chuyện bắt đầu vào khoảng tháng 10 xe nó chạy cứ như hụt hơi hay ngẹt xăng gì đó gồ ga lên cứ hụp hụp như hết xăng 1 hồi sau xe chạy tốc độ nhanh hơn mới hết cứ chậm chậm là bị hụp hụp .... đã vậy mỗi khi gồ ga lên nó nghe ét ét như bên tụi Nouvo ... rồi cứ rung rung cái đầu xe .... sữa hết hãng đến tiệm ngoài vẫn ko hết @@! ... thay Bi Nồi , mài nồi gì đó , thay đệm bi gì đó bik bao nhiu tiền vẫn ko hết bệnh .... bạn nào có cách hay bik chổ nào chuyên đặt trị dòng Vespa Primavera này chỉ mình vs hao tiền với nó mấy tháng nay rồi ....

2. dragonkt

dragonkt Tập Lái

Xe bạn có thể chia ra 1 số bệnh sau:
    1. Hụt ga, ga không ổn định khi đi chậm thường dưới 30-40Km phải khổng Đi trên 40km là ỌK --> Cái này liên quan đến hệ thống phun xăng. Bạn có thể bảo đại lí thử kiểm tra phần mềm máy, kim phun xăng, cảm biến oxi, Nếu không hết yêu cầu thay ECU bộ điều khiển trung tâm của mạy
    2. Kêu ét ét khi lên ga, rung đầu xe : Nguyên nhân có thể đến từ bộ bi côn nhé. bác yêu cầu đại lí vệ sinh bộ côn, chạy thử nếu k hết thì xem 3 viên bi côn của bác đang dùng màu gị Nếu là màu vàng yêu cầu thay sang bi màu xanh lá nhé ( Được BH ).
    Tiếp đó nếu xe còn rung đầu, bảo thợ kiểm tra bộ treo máy ( swing arm ) ở dưới gầm xẹ Có thể nới lỏng lực ốc ra 1 chút để xe đỡ rung hơn.
    Thân !!!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...