Cảnh giác Trước khi mua xipo đọc cái này nè !

Thảo luận trong 'Phía sau tay lái...' bắt đầu bởi nhattambt_led, 24/4/14.

1. nhattambt_led

nhattambt_led Bằng A2

Bạn này nói logit ghê, nhưng ko có cách nào theo pháp luật để cho người mua tự tin ký tên vào hợp đông mua bán ko vậy ? Chứ kiện cáo thì biết chừng nào mới giải quyết, cuối cùng chỉ có người mua lầm to thui !
    Ai có kinh nghiệm thì cho ae bài học đi!

2. MINH SH

MINH SH Bằng A4

Thì đo mới bảo trông vào kinh nghiệm và may mắn, mà quan trọng bạn bán 1 chiếc xe mà người mua đòi hỏi nhiều như vậy thì thôi "mời anh ra về cho khỏe". mà khi người bán rút hồ sơ được thì đã bàn giao xe cho người mua rồi, việc người mua ko nhập được người bán có quyền nói: "Anh đã nhận xe và hồ sơ tự quản, tôi đâu biết anh có tự ý đục số hay ko?".
    Theo PL thì hợp đồng ko phải lúc nào cũng theo mẫu mà là PL tôn trọng sự thỏa thuận giữa 2 bên, nhưng quan trọng là người bán không dại gì ký vào một bản hợp đồng như vậy. Cho nên nếu tôi bán xe, bạn có phụ ghi thì tôi cũng chỉ đồng ý ghi "Trách nhiệm của bên bán là tạo điều kiện để bên mua hoàn tất các thủ tục rút hồ sơ tại nơi đăng ký của chủ cũ". Kiện vẫn được nhưng quan trọng là bạn có bỏ công ăn việc làm để hầu Tòa hay không thôi, chưa kể mất lòng nhau thì có nhiều hệ lụy khác nữa, trong thời gian đó thì bạn cầm cái xe với bộ hồ sơ trong tay rồi trùm mền chờ thưa kiện.
    Tóm lại một câu "Chỉ có người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm".

#22 MINH SH, 29/4/14
    Sửa lần cuối: 29/4/14
  3. newlife94

newlife94 Bằng A2

cảm ơn bạn đã chia sẻ!

4. boyfantasy0212

boyfantasy0212 Bằng A2

Bấm gốc là sao bạn, hướng dẫn anh em với

5. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

bấm gốc ra xe có hs mà SK SM đục hoặc tháp thì bạn sang tên sao đc?

6. dylan9926

dylan9926 Bằng A2

up cho mấy thằng khốn nạn, mình cũng là người bị hại, mua xe kg chính chủ, về sang tên theo Thông tư mới, khi mua viết giấy HK , CMND chùng với nhà giao dịch mua bán xe. Về nhờ Chim Cò sang tên tên, vài ngày CA kêu mang xe lên xét xe, CA nói Cavet giả xe ok kg đục đẻo số Khung số máy, Viết Biên bản giữ xe và giữ giấy tờ lun để chuyển qua CA chuyên điều tra gì đó ( CA còn nói tao nhìn còn kg biết cavet giả nữa chứ huống gì mày, đi kêu thằng bán trả lại tiền). Mình cũng gặp thằng bán thỏa thuận và nó trả chậm cho mình 1 tháng 5tr gía tri xe 65tr. Tốt nhất ae đừng chơi xipo nữa hãy xì bỏ nó đi. ah quên lên gặp CA điều tra cứ hẹn hoài bảo chưa giả quyết, kg rãnh chẳng hiểu sao.....

7. nhattambt_led

nhattambt_led Bằng A2

Bởi vậy mình mới yêu cầu mấy pro cho xin ý kiến, chứ như bạn nói thì 100% người thiệt vẫn là người mua!
    Mình nên ghi thêm vào hợp đông nếu xe có trục trặc về giấy tờ thì bên mua dược phép trả xe và nhận đủ tiền như ban đầu, mấy bạn nhớ ghi rỏ giá tiền khi mua, đừng vì mấy trăm nghìn đống thuế mà ghi 5 - 10 triệu mai mốt nó trả 10 triệu là chết nha !

8. nhattambt_led

nhattambt_led Bằng A2

Lưu ý:
    Tránh 2 trường hợp trên là khi mua xe mấy bạn yêu cầu chủ xe chụp hình số khung số máy và carver cho rỏ ràng, khi thỏa thuận giá xong các bạn nhờ mấy anh cò trích gốc (khoảng 500k/ giá này mình ví dụ) là ok, Mấy bạn luôn nhớ nếu xe ok đàng hoàng thì chụp 100 tấm họ vẫn làm theo, còn nói lý do này nọ là nó chuẩn bị lừa chúng ta đó, hảy nhớ khi chưa mua là bên bán luôn luôn cần mình đó nha!

9. chrisdakota

chrisdakota Bằng A4

tính đi mua xe củ ở sg mà đọc xong thấy hết hy vọng luôn hic hic sài gòn sao người ta nhìu thủ đoạn thế ko bít lở mua nhầm xe như trên thì có mà khóc tiếng miên

#29 chrisdakota, 29/4/14
  10. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

xe mình cũng chụp mình SK SM cho mình coi đó mà mình nói bạn có những SK SM tháp rất đẹp, bạn nhìn mắt thường còn ko ra huống chi bạn nhìn qua hình chụp, nói chung chỉ có ng` mua lầm chứ ng` bán ko bao giờ lầm, chỉ có cách dẫn theo ng` chuyên coi để biết, có nững ng` chơi xe tháp riết nên ng` ta nhìn là biết SK SM tháp còn tụi mình gà mờ với ẩu nên dễ bị dụ, tránh những xe dọn sạch sẽ tinh tươm sơn lại sườn lốc rồi, nguy cơ rất cao.

bấm gốc thì 300k àh bạn, ở HCM luôn.

#30 Winch0106, 29/4/14
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...