tự thiết kế sạc thay thế sạc atila - vẫn đề đang hot hiện nay

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi wildorchid, 20/3/11.

1. Letuan9024

Letuan9024 Tập Lái

Bóng 45w đã sáng ko hết công suất thì làm sao xài bóng 55/60w dc bạn?

2. biketvt

biketvt Bằng A4

đã dùng đèn điện bình + xạc Ati mới tính gắn bóng 55/60W, dòng điện xạc ati của máy đang chạy ga nhỏ đủ để đi bóng 55/60W mà ko hụt bình 3,5A , thì đèn lớn 55W cũng ko ảnh hưỡng gì tới bình

3. phero_toen

phero_toen Bằng A1

de y xem ra sao

4. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

wave S100 dòng honda rất thất vọng mâm lửa , 5 cục đèn 1 cục lửa , nhà mình có một chiếc RS 2009 tách mass xài sạc ati , gắn bóng koito Japan 12v55/60w chuyển điện bình kết quá đáng thất vọng ko phải vì độ sáng , mà là công suất mâm lửa , chiếc Sirius mình chạy 20Km/h đi điện bình xài bóng philip x-extreme version 100% vẫn dư điện trong khi RS2009 chạy 40Km/h là thiếu điện trầm trọng , chạy ban đêm không khéo hết bình vì bóng 55/60 , nên mình phải chạy bóng Osram sliver star 35W 50% độ sáng HS1 để cải thiện ánh sáng
    - Tóm lại một câu honda đời mâm lửa 6 cục đáng thất vọng ko có gì để nói , chỉ còn cách cải thiện là bỏ luôn cuộn lửa quấn đủ 6 cuộn đèn lên IC bình , mà ko biết có khả quan hơn không !

5. tinh10a1

tinh10a1 Bằng A1

không biết xe bác sao nhưng xe em win tàu 5 cuộn đèn quấn lại dây 1 ly chạy osram NBR cũng có đâu hết điện đâu

6. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

Mâm lửa zin 6 cục honda theo xe quấn dây chỉ 0.85 thôi bạn ơi chưa dc 1ly nữa , hôm nọ thử hết cách , bóng 55/60 ko kéo nổi , bực quá thay cục sạc khác vẫn không khả thi mất vài ngày để test , tức quá , tháo ra đo apme lên gar nổ máy , bật đèn , lên 1/3 tay gar thiếu gần 1A dòng sạc , chạy đường ngắn thì ko sao, chạy gar cao thì đủ dòng sạc , nhưng không khả thi với tốc độ chậm , chiếc Sirius 2009 mình chạy chỉ tốc độ 20km/h chưa dc 1/3 tay gar đã dư diện sạc cho bóng 55/60 có lẽ vì sirius mâm lửa 12cục nên mạnh hơn !

7. danviphd

danviphd Tập Lái

k biết bác chủ thớt có thể up lại hình k nhỉ. Link die hết rồi

8. long1286

long1286 Bằng A1

không xem được hình bác up lại đi

9. chien4592

chien4592 Tập Lái

Bác cho e số điện thoại đc k ạ

10. Xtc

Xtc Tập Lái

Sạc vớ vẩn mà lại đắt. Em tính tự chế một cái đầy đủ công năng ổn áp tuyến tính chống quá áp, tự ngắt khi nạp đầy, volt ra tiêu chuẩn quốc tế thì hơi cồng kềnh. Đang tính loại vừa vựa linh kiện nên dùng loại cao cấp như diode Vishay Dale siêu tốc. Các linh kiện khác độ chọn lọc cao sẽ ổn định cho mạch. Cuối cùng là chọn công suất phù hợp xe.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...