Tư vấn dùm em, xe em hết bình liên tục

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi ledactrung, 2/5/13.

1. ledactrung

ledactrung Bằng A2

Em có con No4, đang gắn các phụ kiện sau: xenon con bồng mẹ, 4 đèn 3W, đèn bàn thờ, trống chộm, đã đi sạc Spacy được 1 năm. Bổng nhiên gần đây dở chứng hết bình liên tục. Lúc đầu em tưởng sạc hỏng nên thay cái sạc ati mới:152:. Bệnh vẫn ko hết:100:. Tiếp tục thay luôn cái bình thì chạy bình thường trở lại. Nhưng trớ trêu thay 3 ngày sau nó lại tiếp tục bắt em đẩy bộ 10 km về nhà:89:.
    Hiện tại em không biết nó bị lỗi chỗ nào mà gây ra hết bình liên tục như thế. Bác nào chuyên về khoản này giúp em truy ra cái lỗi đó dùm. Em chân thành cảm ơn ạ !:65:

2. makeup_xe

makeup_xe Bằng A3

do cái chống trộm rồi ..bác xài chống của china ah

3. ditimbantot

ditimbantot Bằng A2

Tháo cọc dương bình ra , lấy đồng hồ ampe mắc nối tiếp vào cực dương bình, tiến hành do ampe, - Đầu tiên không mở công tắc mở lên đo ampe coi ngốn bao nhiêu ampe , nếu có mà ampe tăng cao , tiền hành tháo bỏ thiết bị chống trộm rồi đo lại - Tiếp theo nếu tháo rời mà vẫn còn ngốn ampe cao, thì tiến hành tháo balast - Bứoc tiếp theo bật công tắc khóa mở lên ko nổ máy tiến hành đo ampe nếu vẫn còn ngốn ampe cao , tầm 1A thì kiểm tra lại sự rò điện của đường dây . Hết !

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...