AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.4]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 17/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. tungquyen1980

tungquyen1980 Bằng A2

Hôm qua đi đường tình cờ nhìn thấy một xe AB11 bị bong mất tên xe 3D bên hông, còn có chữ E thui.Về dòm lại xe mình thấy cái tem nổi này cũng dễ ra đi thật, chỉ gắn trên một lớp đế cao su mỏng rồi lớp đế này dán keo vào vỏ nhựa của xe. Có cách chi gia cố cho nó chắc chắn hơn ko vậy các pro? Không lẽ bắn đinh rút như logo xe hơi?Nhìn xấu òm à

2. renamon19930

renamon19930 Bằng A2

cứ để tự nhiên đi bạn, giữ cẩn thận là ko tróc nổi đâu còn nếu tróc ra hãng mua về gắn vào , wan trọng là giữ gìn cẩn thận ^_^

3. phuc21091993

phuc21091993 Tập Lái

bạn biết chỗ nào bán ghi đông click i, cho mình địa chỉ nha

4. SonofOdin

SonofOdin Bằng A2

Nếu nhà bạn gần quận Tân Bình thì vào cửa hàng phụ tùng xe trên đường Tái Thiết xem thử. Nhân viện của Head Honda cũng hay ra đây mua.:)

5. HT_215

HT_215 Bằng A4

Bạn coi trên mấy sạp Biker thử coi sao ha.

6. h4net

h4net Bằng A2

cái này theo mình ko hề dễ rơi như bạn nói trừ khi bị cố tình cạy phá. Mình đã thay miếng hông nên thấy nó được dán vào vỏ (đâu có đế cao su nào?) bên dưới có 2 chân cố định vào 2 lỗ trên thân vỏ và chân này còn được cố định bằng fe tròn (long đền 1 chiều)

===== Bổ sung vào lúc 17:41 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 17:36 =====

bạn vui lòng cho hỏi mình thấy dưới chữ ký chiếc AB BO của bạn gắn đồng hồ koso, bạn làm ở đâu? chi phí hết bao nhiêu? mình đang định gắn rx2n vì thấy nó gọn hợp với AB2011 hơn ko biết có được ko?

===== Bổ sung vào lúc 17:46 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 17:41 =====

xác nhận 1 điều là vỏ Kenda gai mặt cao hơn zin vì bạn mình đi AB2007 gắn vỏ này cũng bị kêu rẹt rẹt nhẹ do cà dè con ở 2 mặt cạnh vỏ. bạn mình nó giải quyết bằng cách tháo bỏ dè con, đi 1time vỏ mòn gắn lại :))

7. lehaitrinh93

lehaitrinh93 Bằng A2

tình hình là trưa nay đi học mém ăn khô bò vì cái vỏ zin irc ab11 quá là trơn...xin ae tư vấn cho 1 cặp vỏ khác bám tốt hơn và vô cua an toàn hơn...size lớn 1 chút cho ngầu nhưng k cạ dè con...chuyện nặng nhẹ xe e k để ý đâu chạy có 2-30 kmh à :p cho e cái giá luôn nha...tính ra tân thành hoặc kim châu ký con...e chỉ có khả năng đi cở duro hay swallow hay yoko gì thôi chứ pireli hay michelin e k có đủ lúa đâu còn là sv mà :D

8. cuongaptech1985

cuongaptech1985 Bằng A2

bạn thấy sao chứ mình thấy vỏ ab2011 bo cua rất ngọt mà. mình đã chạy novoulx và thấy bánh ab2011 này bo cua sướng hơn rất nhiều
    hôm mình chở thằng bạn bo cua nghiêng khoảng 45 độ ở tốc trên 40km/h mà thấy rất dễ dàng. cảm giác bánh vẫn rất bám

9. babychips

babychips Tập Lái

Vậy phải chịu nghe rẹt rẹt đến mấy tháng trời cho vỏ mòn ah :( . Mình không bit là do gai hay là do bánh nữa nếu là do gai bánh mới thì lấy kéo cắt hết gai là xong . Còn do bánh thì chắc phải tháo dè con rồi :((

10. h4net

h4net Bằng A2

đúng vậy, khi còn đang đi mâm vỏ zin mình thấy bo cua rất sướng, đúng là nghiêng khoảng 45độ mà vẫn rất tự tin. nhưng do bản mâm rộng, lốp bè to đi nặng nề nên thay mâm rcb bản nhỏ hơn và vỏ chengshin, đi nhẹ và lướt hơn nhưng hết dám bo cua :))
    thì bạn chống đứng xe lên, quay bánh từ từ rồi để ý xem cạ cái gì đặng biết đường xử

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...