AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.5]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. HT_215

HT_215 Bằng A4

Hỏng chỗ nào hả bạn???

Mình vừa check xong cả 2 link download, vẫn sử dụng bình thường nhé.

2. chaly_4789

chaly_4789 Bằng A2

- bít là thế, nhưng mod củng thông cảm, đây là vấn đề kĩ thuật mà nhiều người chơi củng gặp phải mà, tui thiệt tình nên nói là xe lx chứ chả lẽ giờ tui thay chữ LX bằng chữ AB thì mod biết không ?.
    - Cái thắng đĩa sau thì ae AB chơi củng nhiều người lên rồi tôi thấy ở đây nhiều người chơi nên hỏi cho lẹ, bản thân tôi củng đi AB gặp xui xẻo nên mất mới mua xe mới thôi, bên box mất xe còn bài tui đăng kìa AB 1535 đó.
    - em định lên thắng đĩa sau xe AB mà muốn xài tay dầu trái Sh + heo dầu hãng ( zin của Ya hoặc wave 110 củng được) thấy bên thiện Q.6 làm 1t9 mà không biết là nếu xài tay dầu trái SH thì nhiêu tiền ? ae cho em hỏi là Thiện làm ngon không hay phải qua Hoà Kí hay cà lem gì đó ạ.
    Thứ 2 là em mún để heo dầu nằm dưới cho kín đáo, không biết ổn không, mau hư séc không, hix.
    Nãy em gdt cho bác thiện mà chưa hỏi đủ gì hết là bác ấy cúp máy, bó tay lun.
    - đấy tôi sửa thành chữ AB cho hợp lệ rồi đấy, chắc giờ xoá tiếp lý do tui xạo à :53:

3. ddinhvanvo

ddinhvanvo Tập Lái

Tư vấn sử dụng Air Blade 2011

Xin chào ACE Bikervietnam
    Mình vừa mới mua một "em" air blade 2011 (màu đen + đồng). Nhu cầu đi lại của mình cũng không nhiều lắm, chỉ đi làm thôi, cuối tuần thì về quê. Từ chỗ mình trọ đến chỗ làm đi và về khoảng 20km, còn về quê cả đi và về khoảng 90km. Mình cũng không ưa tốc độ lắm (sợ chết [​IMG]), chỉ chạy tầm <70Km/h thôi. Xe mình vẫn chưa rô-đai, mình cũng không rành về xe cho lắm - đúng hơn là chằng biết gì nên mong ACE tư vấn cho mình một số điều về cách rô-đai, bảo trì, sừ dụng xe ... nha. Chằng hạn như:

1) Rô-đai thì nên chạy bao nhiêu km là vừa. Rô-đai bao nhiêu Km thì thay nhớt máy, nhớt hộp số, nước làm mát..
    2) Chu kì thay nhớt máy, nhớt hộp số, nước làm mát và các thiết bị khác sau quá trình rô-đai
    3) Với nhu cầu đi lại và vận tốc như mình mô tả thì sử dụng loại nhớt nào thì phù hợp nhất
    4) Chạy xe khoảng bao nhiêu Km thì đem đi bảo trì và khi bảo trì thì phải chú trọng những phần nào vì mình nghe nói mấy anh Kĩ thuật viên của Head thường thiếu nhiệt tình :76:
    5) Những điều cần lưu ý cũng như tối kỵ đối với dòng Air blade này

À còn điều này nữa, mấy đứa bạn rủ tuần sau đi Vũng Tàu chơi, nhưng mình thấy quãng đường đi hơi xa (cả đi và về 200km), vậy không biết mình có nên lấy em Air blade này đi được không nhỉ!? Chỉ sợ đang rô-đai mà đi xa như vậy lỡ "em" nó có gì thì mình buồn lắm :61:

Mong ACE giúp mình với nha
    Chân thành cảm ơn ACE nhiều nha

4. air_blade99

air_blade99 Tập Lái

hixhixx. tại không có mẫu cũ tớ mới phải mua mẫu mới mà. Tìm cả xe cũ cũng ko có ai bán. chán quá đê:89::89:

5. tuannguyen3108

tuannguyen3108 Bằng A3

Xin chào ACE Bikervietnam
    Mình vừa mới mua một "em" air blade 2011 (màu đen + đồng). Nhu cầu đi lại của mình cũng không nhiều lắm, chỉ đi làm thôi, cuối tuần thì về quê. Từ chỗ mình trọ đến chỗ làm đi và về khoảng 20km, còn về quê cả đi và về khoảng 90km. Mình cũng không ưa tốc độ lắm (sợ chết http://www.bikervietnam.com/bfrm/images/smilies/%2875%29.png), chỉ chạy tầm <70Km/h thôi. Xe mình vẫn chưa rô-đai, mình cũng không rành về xe cho lắm - đúng hơn là chằng biết gì nên mong ACE tư vấn cho mình một số điều về cách rô-đai, bảo trì, sừ dụng xe ... nha. Chằng hạn như:

1) Rô-đai thì nên chạy bao nhiêu km là vừa. Rô-đai bao nhiêu Km thì thay nhớt máy, nhớt hộp số, nước làm mát..
    2) Chu kì thay nhớt máy, nhớt hộp số, nước làm mát và các thiết bị khác sau quá trình rô-đai
    3) Với nhu cầu đi lại và vận tốc như mình mô tả thì sử dụng loại nhớt nào thì phù hợp nhất
    4) Chạy xe khoảng bao nhiêu Km thì đem đi bảo trì và khi bảo trì thì phải chú trọng những phần nào vì mình nghe nói mấy anh Kĩ thuật viên của Head thường thiếu nhiệt tình :76:
    5) Những điều cần lưu ý cũng như tối kỵ đối với dòng Air blade này

À còn điều này nữa, mấy đứa bạn rủ tuần sau đi Vũng Tàu chơi, nhưng mình thấy quãng đường đi hơi xa (cả đi và về 200km), vậy không biết mình có nên lấy em Air blade này đi được không nhỉ!? Chỉ sợ đang rô-đai mà đi xa như vậy lỡ "em" nó có gì thì mình buồn lắm :61:

Mong ACE giúp mình với nha
    Chân thành cảm ơn ACE nhiều nha

từ 1 -> 5 thì ae trên này trả lời hok bít bao nhiêu lần rồi, bạn tìm rồi tham khảo nhé!

còn đi vũng tàu thì mình khuyên ko nên lấy đi vì như bạn nói thì xe chưa roda, mà mang ra đường đó chạy bạn mà chạy dưới 60km/h thì đúng là thiên tài đó bạn, tốt nhất có xe khác thì lấy đi, ko thì đi ké với bạn cho chắc bạn à, ko thui đi về hên thì ko sao chứ xui là bỉu sao bạn rầu

6. heomoi1512

heomoi1512 Bằng A1

Down được nhưng khi giải nén thì nó ra file ảnh bị lỗi :82:

7. joe.t

joe.t Bằng A4

Ai cho mình địa chỉ hay số của hòa ký với hay 1 tiệm nào lên heo PKL uy tín với

8. dangkhoa405

dangkhoa405 Bằng A4

tay dầu trái Sh tầm 950k, heo waze 110 tam 400 hay 500k gì đó

9. HT_215

HT_215 Bằng A4

Bị lỗi hết hay bị 1 số ảnh???

Bạn kiểm tra lại chương trình giải nén của bạn coi sao, mình vừa mới down về thử, tất cả hình đều hiển thị nha bạn.

Hòa Ký - 808 Nguyễn Chí Thanh.

10. ddinhvanvo

ddinhvanvo Tập Lái

uhm, thanks bạn nhiều nha. Để mình tìm lại mấy bài viết cũ vể AB2011. Thanks nhiều nha :D

#30 ddinhvanvo, 6/9/12
    Sửa lần cuối: 6/9/12
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...