AirBlade [Tư vấn - Giải đáp - Thảo luận - Trò chuyện] Về xe AirBlade (từ 2007 đến 2011) - [P.5]

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi HT_215, 3/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. airblade_82

airblade_82 Bằng A3

Chuẩn quá bạn già ;)

2. HT_215

HT_215 Bằng A4

Head nào cũng được bạn ơi, ở Bình Thạnh thì mình không rành :) Hay bạn có thể đến tiệm anh Hồng ở Nơ Trang Long cũng ok đó bạn.

Còn không chịu khó chạy ra Q.1 có Head ở Nguyễn Trãi hay Q.Tân Bình có Head CMT8 (gần CV Lê Thị Riêng), 2 chỗ này bảo dưỡng cũng ok.

Không có loại nào nhúng mà êm như zin cả, chỉ có phuộc zin mới nhún êm như zin thôi. Còn chiều cao thì chịu khó ra tiệm cầm lên đo thử với phuộc zin sẽ biết.

Xe đề không lên, bình không hết thì có thể là do Bugi, kiểm tra Bugi và đầu chụp Bugi coi sao bạn.

Pát zin không có bán đâu, chỉ có cách mua nguyên con heo thì mới có bán, ai kêu lúc tháo ra không giữ lại chi. Còn 1 cách nữa là đi ra chế pát thôi.

Chính xác là bị 4 lỗ ngay mâm.

Full bộ đĩa sau gồm có: đĩa, heo, dây dầu, cùm và tay thắng bên trái, pát heo, cùm bắt đĩa.

Không có tay thắng dầu thì sao mà bóp thắng đĩa??? Đâu phải là thắng đùm đâu. Cứ nghĩ đơn giản như thế này, giờ xe đi đĩa trước mà gỡ cái cùm dầu ra, chế cái tay thắng không vô thì sao mà bóp đĩa trước???

Đĩa sau bằng hoặc lớn hơn đều có thể gắn được, nhưng cũng như đĩa trước, tốt nhất không nên đi size quá bự.

#52 HT_215, 8/9/12
    Sửa lần cuối: 8/9/12
  3. love speed

love speed Bằng A1

mấy bác cho e hỏi em đi Ab việt lên 2 đèn thái chế bộ dầy 1 đèn thành 2 đèn tại ông trong lò wen ổng làm kêu khỏi mua chế xài cũng Oké, thời giàn đầu ko sao. sao lúc này nó hay đứt bóng woa' mà toàn đứt bóng bên phải ko àh.ai có thể chỉ giáo giúp em ko.....

4. HT_215

HT_215 Bằng A4

Kiểm tra lại dây điện và cầu chì đi bạn.

5. honghiluc

honghiluc Bằng A2

Tks mod, chiều vừa đi ra tiệm tháo cái chỗ bugi đánh lửa nằm kế bên bình điện thì thấy nó bị rỉ xanh lè >"<
    Thay cái mới thì đề bt` :107:

6. HT_215

HT_215 Bằng A4

:) Thường bị vậy thì chỉ có Bugi :)

7. vothanhloc

vothanhloc Tập Lái

mình mới mua AB FI 2011,chạy dc tầm 500 km,lúc chạy để ga khoảng 30 km/h thì rung giật lắm,ra Head nó chạy thử thì kêu do xe mới nên vậy,chạy thời gian để dây curoa dãn bớt sẽ hết,tầm trên 2k km sẽ hết.Mấy bác chẩn đoán dùm em xem như vậy có đúng ko,nếu sai thì làm thế nào để khắc phục vậy
    PS em ko có kiến thức gì về xe cộ cả,các bác giúp em với

8. JennyLonely

JennyLonely Bằng A4

giữa YSS G Euro với Japan Speed bình dầu thì loại nào xài ok hơn vậy anh em

#58 JennyLonely, 9/9/12
    Sửa lần cuối: 9/9/12
  9. kAis

kAis Bằng A2

Phiền bác thêm 1 tí.

Em đi AB 2k11. Bác tư vấn dùm cho là nên đi loxo nào ? loại gì ? và đi Bi thế nào ? bao nhiêu gam là ok ? Bác kèm hộ em cái giá tham khảo luôn với ạ. Vì em định thử ^^ Nếu em xài dây tăng áp + bugi thì có thêm được hiệu quả không ?

1 vote cho JP bình dầu ^^

10. datle04852

datle04852 Bằng A4

Japan peed xài ok đó bạn:75:

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...