AirBlade [Tư vấn - Giải đáp -Thảo luận -Trò chuyện] xe AirBlade (2007-2011)- F6

Thảo luận trong 'Honda' bắt đầu bởi ongtrum, 30/5/13.

1. cuibapday

cuibapday Tập Lái

mấy bạn đi ab đời đầu bình xăng con 2007-2008, và ab fi đời đầu 2009-2010 cho mình hỏi mức tiêu hao xăng bao nhiêu km 1 lít trong nội thành và ngoại thành của 2 loại này là bao nhiêu ???? mình đang làm khảo sát mức chênh lệch xăng trong nội thành và ngoại thành của ab bxc 2007-2008 và ab fi 2009-2010 được bao nhiêu km 1 lít nên các bạn giúp mình về mức xăng này nhé, cám ơn các bạn.

2. lifevslove

lifevslove Tập Lái

em có con AB thái 2k10 thay lọc gió việt vào thì nghe tiếng gió hú ghê quá , tham khảo thì thấy bizshop bán 120k , em thắc mắc là khi mình mua lọc gió rồi ( thái là lọc gió khô) là mình gắn vào chạy liền hay là còn phải xịt 1 ít dầu lên . xe thái xài hàng việt có sao ko:D

3. chau481

chau481 Tập Lái

Hình như dây cu-roa thái bản to hơn dây hãng VN nên thay vào chạy nhanh lên gas sẽ bị hú phải k các bạn, xuống gas thì trơn ru k kêu gì
    Vừa thay dây cu-roa thái, và cảm thấy nản

4. giahuypro

giahuypro Tập Lái

AB mình 2007 có lọc gió không các bạn , nhìn hình thì hình như không có . Vậy là do xe gốc không có hay là bị tháo ra vậy mọi người . Mình mới được chuyển nhượng lại chiếc Ab cũ

5. tonganhhao

tonganhhao Bằng A1

sorry mod trước là 109 trang đọc đuối quá.xe mình ab đầu bự 2011,mình muốn đi bánh sau 100/90-14 thì làm sao,ra tiệm thay bánh nó nói phải thao dè hoặc nâng dè mà nó ko làm mới bực,a e chỉ mình nhé,thấy a e ab125 đi kiểu gắn vuốt đuôi như exciter và đi bánh lớn đẹp quá

6. cuibapday

cuibapday Tập Lái

lọc gió nằm trong, ab fi mới nằm ngoài, được ng nhà cho luôn à ??? xe bạn đi trong thành phố được khoảng bao nhiêu km 1 lít vậy ???

7. mckenny

mckenny Bằng A1

Trong này có ai chạy AB Thái 2008 mà tụt trớn nhanh hơn xe AB bình thường ko? Mình chạy AB VN của bạn mình 2008 luôn, thả trớn ra ngon ơ, xe mình AB Thái, thả trớn ra tụt nhanh ghê. Nhưng xuống ga bắt là dính, bắt là dính . Chỉ có mất trớn khi thả ga thôi. Mình muốn có trớn khi thả ga thì có cách nào trị ko? Cám ơn mọi người!

8. dalatcity

dalatcity Bằng A4

Anh em cho minh hoi

XE minh là ab bxc 2008
    Mình muốn gắn bô e thái Fi
    Nhưng khi gắn vào lên ga 1 cái là tắt máy, chạy thì rất yếu, thấy họng lấy gío từ bô e thái fi nhỏ hơn của bxc
    Xin a e cach khắc phục để gắn đc bô e fi thai
    Thanks

9. Thơm Vũ

Thơm Vũ Tập Lái

xe của mình là xe wave nhưng máy nhanh bị nóng thế có cách nào sửa được ko ạ. Thank nhiều

10. RyanTran_HN

RyanTran_HN Tập Lái

Các bác cho em hỏi, xe em air blade đời 2011 bị mất chìa remote, em ở hà nội, hỏi mấy bác trên mạng nói 700K. Bác nào biết ở HN có chỗ nào làm rẻ hơn chỉ giúp em. Em cảm ơn.

11. Danny Le

Danny Le Tập Lái

A họ mình đi Mỹ nên cho lại mình chiếc ab 2010 đã chạy hơn 80k km, giờ nổ máy thấy có khói trắng mờ mờ xả ra. Trước đó có đổ chai carbon cleaner của yamaha nên ko biết là nó tống bớt muội carbon đi nên hở xec măng phải không các bác ? Mình ko rành nên hỏi phải kiểm tra lại những gì ?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...