Tư vấn giúp em con Liberty 125 ie với các bác!

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi thinhvn1902, 2/4/11.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. K.I.S.S

K.I.S.S Tập Lái

tiếng kêu lụp cụp đó là tiếng kêu bị lỏng cái vòng ở cổ bạn a`h. mình đã từng bị và để thế đi kết quả là bị hư côn bi cổ phuốc ra hãng bắt nó thay nó ko có mình bắt nó tháo xe mới bỏ vào. kết quả là chuẩn. xe mới nó vặn ko chặt nên lỏng bạn ra nói nó vặn lại là oki

2. quangthach0000

quangthach0000 Bằng A2

piaggio chỉ được cai cái mác ý nên nó hiếm + khó sữa nên nó độc cho ai chịu chơi
    bây giờ sản xuất ở vn làm giá nó rẻ, nhiều người đi nên hết độc
    với giá đó shark 170 của sym là vô đối8-> ngon, bổ, rẻ:))

3. quocdohs

quocdohs Bằng A1

xe này dành cho ai nhỏ con cỡ 60kg trở lại, mi nhon thôi, bữa mình định ra mua, ngồi lên thấy xe nhỏ bé tội nghiệp quá nên thôi không mua nữa

4. zenphan

zenphan Bằng A1

Mình chắc chắn rằng đây ko faỉ bi lỏng cổ bạn ơi.... nó phát ra từ phía sau xe mà. Mình nghi là caí chống đứng.

5. lhxndd

lhxndd Bằng A1

Các bạn nói sao chứ, mình mới mua Liberty Việt nè, chạy rất sướng, tiết kiệm xăng nhờ phun xăng điện tử, 42km/lít xăng, đi 120 km, mình đổ có 40k xăng (khoảng 2 lít mà mình chạy một mạch luôn, gần tới nơi, còn 20 km nữa mới phải đổ xăng tiếp).
    Xe đi rất êm, tăng tốc ngọt, tay ga nhẹ mà vọt lắm (giống Spacy của mẹ mình mua cách đây 6 năm, 5200 USD đó các bạn, vọt như vậy đó)

#35 lhxndd, 13/5/11
    Sửa lần cuối: 14/5/11
  6. zenphan

zenphan Bằng A1

Bác về kiểm tra kỹ cái đồng hồ đi nhé, làm j có 40k mah đi dc 120km...hic.hic...mah còn dư 20km nữa mới ghê. Xe em mới rodai xong đc 1700 km rùi nè. Đổ từ khi đèn báo xăng đỏ là 80k thì gần đầy bình, ,e ko nhớ chính xác số km nhưng tính trung bình chắc khoảng 32km/l.
    Màh cũng lạ, bác kêu xe ga nhẹ là e hơi bị lạ. Không biết bác có làm lại dây ga hay không chứ lần đầu tiên e nghe 1 người mới đi Pi mà kêu ga nó nhẹ...hic.hic..Nặng hơn "xe Nhật" rất nhiều bác ah. Chạy một thời gian mới thấy wen và "kết" thôi.

7. Vip_OKIO

Vip_OKIO Tập Lái

Các bác cho em hỏi ở HN liberty 150ie mua liệu có hàng luôn kô? Chỗ nào có hàng em này vậy?! Em ở xa quá, chỗ em em hỏi nó bắt chờ 30 ngày! :(:)((!
    Help em với! Thanks......!

8. lhxndd

lhxndd Bằng A1

Mình nói thật đó! Chính mình hôm qua test thử, đổ 40k xăng, chạy từ 844 km đến 920 km mới báo đèn còn xăng dự trữ lại. Àh, mà bạn đọc kỹ lại nhé, mình nói còn 20km nữa mới đủ 120 km, chứ ko phải chạy hết 120 km rồi mà còn dư 20km đâu, ý mình nói là đổ 40k xăng chạy được 85 km đường trường đó bạn.

Còn chuyện tay ga nhẹ, đó là cảm nhận của mình đối với con vợ "Liberty" yêu dấu của mình (mình mới cưới em nó, đang trong kỳ roda), "vợ" Liberty của mình không làm lại dây ga hay tay ga gì hết nhá!

Mà công nhận member bên Biker nói chuyện lịch sự và có trình độ thật, chứ ko như bên diễn đàn Trái tim Việt Nam Online, toàn bọn nói năng vô học, vô văn hóa, sốc, không biết còn ra vẻ ta đây (dám nói Liberty này kia) :)>-

9. kenlikev3

kenlikev3 Tập Lái

Cảm nhận của mình!

Xe chạy êm,đầm,không hao xăng(cái này ai chạy lib nhập mới cảm nhận được nha).
    Mình chạy được 1200km rồi,thay nhớt xong vặn hết ga được có 90km/h.Thua xe nhập.
    Thứ 2 là xe chạy vận tốc 80km/h thấy rất nhanh,còn đi lib nhập thấy bình thường và rất an toàn.Mọi thứ còn lại rất ok.

10. lhxndd

lhxndd Bằng A1

Bạn đi nhanh chi vậy, chỉ nguy hiểm thôi! Nên chạy vận tốc dưới 40km/h thôi, đừng ham hố chạy nhanh, nguy hiểm đến cơ thể và tính mạng của bạn!

Hơn nữa, do thiết kế của i.e phun xăng điện tử, nên nó được thiết kế để chạy vận tốc an toàn cho hành khách trên xe, còn lib nhập thì không có i.e nên chạy rất nguy hiểm và hao xăng nhé bạn!

Chúc bạn vui và thành công!

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...