Tư vấn giúp mình vụ này với ! Hic

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi Vkphong, 5/4/17.

1. Vkphong

Vkphong Tập Lái

Mình làm lại 1 lần rồi. Mà đi đến h nó kêu lắm. Cứ cạch cạch. Canh chỉnh lại thì nó êm với đi bốc. Mà đc vài hôm là nó lại kêu xong xe là yếu hơi dần dần. H k chỉnh đc nữa nên mình mới làm vậy :(

2. dior

dior Bằng A4

Wave thái 110 bánh cam lớn 32 răng, wave thái 100 nó xài đầu lòng dream bánh cam 28 răng. Coi chừng bị lộn hoặc bạn lắp sai nên kiu thui. Mấy con wave thái 110 ít kiu nhảm lắm

Vkphong thích nội dung này.
  3. Vkphong

Vkphong Tập Lái

Vậy h mình có cần thay bánh cam qua 32 răng k bác??

4. Vkphong

Vkphong Tập Lái

Với lại mình lắp như vậy đi nó có sao k bác ? E băn khoăn quá :(

5. Yeukythuat

Yeukythuat Bằng A1

Bạn nên để nguyên bộ đầu của nó, kêu thì cân chỉnh lại có khi sai cái gì đó nên bị kêu chứ wave thái ít bị dụ này, chúc bạn thành công!

6. dior

dior Bằng A4

vậy cuối cùng xe bạn là xe gì? Nếu đc bạn nên chụp 1 tấm hình đầu lòng của xe để dễ nhận biết. Lúc thì đầu nhỏ, lúc đầu lớn, lúc cam 28, lúc 32 biết đường đâu mà lần với bạn

7. Vkphong

Vkphong Tập Lái

Mấy lần trc mang ra ng ta chỉnh đc cho mình. Mà giờ ng ta bảo cò không bị dơ nữa siết thêm là mất hơi liền. Xong họ bảo trục cam nó kém quá nên bày mình cách đó. :(

8. Vkphong

Vkphong Tập Lái

Xe mình là wave thái 110 theo như bác nói thì bánh cam của mình có 32 răng. Nhưng h mình bê nguyên của dream việt sang thì bác bảo dream việt bánh cam có 28 răng. Nên mình muốn hỏi là lắp như vậy chạy thì liệu có nảy sinh thêm vấn đề j nữa k ấy bác :(...

9. vithao1s8

vithao1s8 Tập Lái

Robot mới của lg thuộc dòng sản phẩm Hub với khả năng kết nối với các thiết bị khác trong nhà

10. miumiuxu

miumiuxu Tập Lái

xe chạy như vậy dễ hại mà nhanh hỏng lắm thì phải

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...