Tư vấn sườn wave

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi vanghao, 16/4/19.

1. vanghao

vanghao Bằng A1

Chào mọi người nha.
    Mh có con wave s, trước có mua lại của 1 bác vùng biển, nên xe có hơi rỉ xét khá nhìu.
    Gần đây mình có lm máy lại và độ nhẹ dên lớn trái wave. Dọn sơ hết dần chân lun. Sơn, rút căm mới. Phuộc sau tháo xe zin còn rất mới.
    Gần đây để ý xe mình rung nhìu, có cảm giác đảo. Nghi sườn bị mục yếu. Mình tính làm làm đồng gia có sươn lại cho đẹp. Mà không bit địa chỉ nào lm đồng ngon lành.
    Không biết sao. Mọi ng tư vấn cho mình với. Cảm ơn mọi người.

2. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Bạn tháo hết dàn áo ra, rửa xe cho kỹ hết bụi bám dính sườn máy coi kỹ xem có chỗ nào bị sét mục k là biết liền à. Tốt nhất mua xăng với dầu do mà rửa. Bụi cát đất chỉ có xăng dầu mới ra nổi thôi

3. vanghao

vanghao Bằng A1

Mh không biết tháo áo lun á ra ngoài cho thợ kiểm tra ổn ko bn.

4. Hải 219

Hải 219 Bằng A2

Xe bạn đi bạn tự rửa sạch tự kiểm tra hay hơn. Đem ra thợ mà rửa sạch hết kiểu đó tính công rửa kiểm tra k cũng hơi nặng tiền rồi, chưa kể làm lại. Lỡ bị gì thì làm sườn, còn k bị mục hay gì thì thôi. Tháo dàn áo xe dễ mà, tự tháo 1-2 lần cho biết chứ gì

5. vanghao

vanghao Bằng A1

Chắc thử ra tay xem sao. Mình ở trọ không có chỗ tự rửa dc. Bùn.

6. Dũng-91

Dũng-91 Bằng A2

Kiểm tra 2 con ốc treo máy, siết lại là hết rung. Cũng có khả năng bị mục, rách pas treo máy nhưng hiếm lắm, xe TQ còn ít gặp nói chi xe Nhật

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...