Tư vấn về chế dàn mũ

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi duymaster, 17/9/11.

1. duymaster

duymaster Bằng A4

chào ace biker. Mình đang muốn tự tay chế 1 dàn mũ cho xe mình.:):):) tại vì mình thấy người ta làm đẹp wa mà sao mình làm ko đc nên bũa nay post lên mong ace giúp đỡ mình về cách chế nhựa, hàn mũ. Hàn như thế nào để lớp mũ cũ và mũ mới có dính với nhau 1 cách chắc chắn. Tạo được những nét cong, đường cong, tạo những góc cạnh khi nhìn...... và mình cần những dụng cụ nào. ACE nòa biết giúp giùm mình cảm ơn rất rất nhiều :">( nói chung mình cũng biết đc sơ sơ về hàn mũ nhưng còn yếu wá) :D
    Thaxx read

1 person likes this.
  2. duymaster

duymaster Bằng A4

ai bít chỉ giùm minh với
    Thax read

3. WAB

WAB Bằng A2

Hiện tại mình đang nghiên cứu về vụ này... mình cũng như bạn thôi ..vẫn chưa có kinh nghiệm ...để mọi người vào cho ý kiến xem sao ?

4. duymaster

duymaster Bằng A4

up cho mọi người thấy để giúp mình :D

5. LEO_NGUYEN

LEO_NGUYEN Bằng A2

zô coi ai chỉ zìa làm bộ đầu đèn gương cầu coi hehe

6. Love@i

Love@i Bằng A4

:) Lót dép ngồi học hỏi cung đang ham hố zu này

7. duymaster

duymaster Bằng A4

nói chung thì cũng biết đc 1 ít nhưng còn yếu wa chưa giám phá.... còn về kĩ trét và sơn thì Ok rùi. Còn cái vụ hàn mũ tao Góc Cạnh khi hàn và đấp mũ như thế nào thì còn chưa rõ lắm..... Đã mua sẵn mỏ hàn, máy chà mũ.... còn việc nhờ người có kinh nghiệm chỉ giáo đây

1 person likes this.
  8. anhthu168

anhthu168 Bằng A2

cái vụ này cùng hay àh đợi thêm time coi có ae biker nào vô tư vấn ko,

1 person likes this.
  9. vttgiang

vttgiang Bằng A2

Chế dàn mủ thì phải làm khuôn. Tôi thấy hồi trước, nhà hàng xóm họ làm như vậy. Nhà đó chuyên môn làm khuôn đổ dàn mủ. Ví dụ cần làm cái ghế nhựa, họ sẽ dùng thạch cao (ko biết phải ko, thấy nó màu trắng tinh ah) gọt, cạo, đắp, bo góc này kia... Thấy tỉ mỉ và công phu lắm.
    Tôi nghĩ, chế dàn mủ cho xe máy thì cũng phải làm khuôn như vậy thôi.

1 person likes this.
  10. WAB

WAB Bằng A2

Bạn nên coi bài viết : LÀm ốp đầu nouvo cho sinh viên ( lên google tìm nếu chưa đọc )...sẽ giúp ích bạn nhìu !
    Cũng phải thực hành rồi rút kinh nghiệm từ từ bạn à ! Mỏ hàn cắt mủ thì ôk rồi ...nhựa sử dụng ở đây là dùng nhựa ống nước ...về bổ đôi ra -> hơ nóng -> banh cho nó phẳng như 1 tấm nhựa ...Rồi mình cần hình dạng nào thì cắt thôi ...nhưng ở đây là làm sao cho bề mặt nhựa mình vừa cắt dính chắc chắn với bề mặt nhựa xe !
    Có nhìu câu hỏi đặt ra ở đây :
    + Nên dùng keo voi 502 ? Có chắt ko ? hay hàn mủ dính zô mủ luôn ? bằng cách nào ?
    + Keo composite ? Nghe nói đắp composite mà chẳng biết nó ra sao hehe ?
    Còn phải mua thêm 1 máy mài để bàn nữa ! ....À bạn mua cái máy mài mủ cầm tay loại j` ..giá bao nhiu thế ...mình chuẩn bị mua !

#10 WAB, 18/9/11
    Sửa lần cuối: 18/9/11
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...