Tư vấn xe chạy bị nghiêng bên phải

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi namcx, 8/4/17.

1. namcx

namcx Tập Lái

Chào các bác, như tiêu đề thì nhờ các bác tư vấn về việc chiếc exciter 135 5 số của mình chạy bị lệch phải.

Chi tiết, bữa đang chạy tốc độc cũng khá cao (tầm hơn 60 theo đồng hồ zin) thì 1 chị đi trước đột ngột chuyển hướng em thắng gấp nên xòe, cổ xe gập về bên phải (tay thắng). Té xong em dựng xe dậy thì thắng nguyên cái bánh xe nó lệch 1 bên không dắt nổi, may có tiệm sưa xe ngay chỗ té ráng lết vô. Thợ báo cong chảng 3, cong ty phuộc, hư chén cổ (lúc té xe mắt kiếng văng ra bị xe khác cán nát nên mắt nhìn mờ mờ chả rõ nữa). Đành làm theo thợ thay chảng 3, chén cổ, ép lại ti phuộc.

Làm xong bộ đó hiện giờ xe em đi nó cứ nghiêng qua phải, đi lâu cực kỳ mỏi cái tay phái luôn. Kéo cho ga lên khoảng 50 rồi thả tay cái ghi đông xe và cổ vẫn thẳng nhưng cứ dần dần nó lạng về phía phải. Đặc biệt để cái cổ xe ngay ngắn rồi dựng chống đứng lên đè yên sau là mặc định cái cổ xe nó tự ngẹo về phía bên phải.

Các bác tư vấn giúp e giờ phần đầu này nó bị chỗ nào, do ghi đông (đi mấy tiệm chỉnh cái ghi đông k ăn thua), hay do ti hư phuộc nhún 2 bên k đều, hay do chén cổ bị thay lởm, e sợ nhất là cái sườn xe :(

Chứ hiện tại cũng đi mấy chỗ rồi, đều k có kết quả gì, mà xe lệch bên đi ức chế dã man :(

2. namcx

namcx Tập Lái

Bác nào ngang qua ngó giúp e với :(

3. Mạnh Kám

Mạnh Kám Tập Lái

cái đó coi chừng cong chảng ba ý bác ơi e lúc trc cũng tình hình như bác té cám ầm bánh quẹo 1 bên nhưng còn chạy đuợc mà nó cạ rột rột e ra vỗ lại ý chứ không có thay coi chừng bác bị thằng thợ nó dụ á e khuyen bác nên đem xe lại chỗ quen kiểm tra lại

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...