X-bike [TUT] hướng dẫn cách tách mát lên sạc attila đi điện bình cho XB nói riêng và 1 số xe SU tương tự

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi km_thuong, 15/1/13.

1. v_tuan

v_tuan Bằng A4

Vì dây vàng là nguồn điện máy lên bóng đèn còn bây giờ đã chuyển điện bình . Và mượn dây vàng từ dưới mâm lửa lên để làm dây max nối vô sạc nên đoạn còn lại dây vàng lên công tắc thì nối + bình sau khóa để kích role.

2. aococtay

aococtay Tập Lái

Sao lại phải tách mát từ mâm lửa hả các bác! Muốn câu mát cho sạc ati thì câu từ sườn ra không được sao? Em hỏi ngu các bác đừng chém!

3. tdndao

tdndao Tập Lái

Giống câu hỏi bạn này. thay vì tách mass ra ở mâm lửa và nối thêm một dây lên sạc,
    ta sẽ chỉ dùng một dây trắng sọc đỏ từ mâm lửa lên sạc (vàng sạc), dây còn lại của
    sạc là hồng ta nối mass.
    dây vàng sọc trắng ta bọc cách điện lại k dùng( vì theo em biết thì dây vàng sọc trắng
    dc nối vào ở giữa cuộn lửa, tách ra k dùng thì k ảnh hưởng dì).
    các dây còn lại nối như củ.
    ở đây mass cuộn sạc và mass bình chung, dây đen sạc so sánh áp để ngắt sạc cũng
    so sánh áp +accu với - accu (mass) mà thôi.
    [cái này là em thắt mắt đang hỏi các sư huynh chứ k có ý gì nhá, có sư huynh nào
    thử xem thế nào]

4. chilaso0

chilaso0 Tập Lái

Bạn cho mình hỏi sau thời gian sử dụng, dàn đèn điện của bạn có ổn định kô? có hư hỏng gì không? cám ơn bạn.

#84 chilaso0, 24/6/14
    Sửa lần cuối: 24/6/14
  5. aspvn72

aspvn72 Tập Lái

Quá hay và quá tỉ mỉ!

6. wave a

wave a Tập Lái

MÌNH ĐÃ THỬ VÀ THÀNH CỘNG, CẢM ƠN BẠN THƯƠNG, MẶC DÙ BÀI VIẾT ĐÃ KHÁ LÂU NHƯNG VẪN CÓ ÍCH

7. clippervn

clippervn Bằng A2

Cho hỏi hayate đã tách mass mâm lửa để đi sạc atị giờ mình muốn đấu lại vào sạc zin mà ko cần tháo mâm thì đấu dây ntn?
    thanks.

8. v_tuan

v_tuan Bằng A4

thì lấy dây tách mass đã nối vàng sạc atila chập vào mass sườn or - bình , còn mấy dây kia thì nối lại bình thường.

9. v_tuan

v_tuan Bằng A4

đã gọi là tách mass nghĩa là ko cho chạm vào mass, câu từ sườn ra cũng như ko.

10. clippervn

clippervn Bằng A2

Mình đã thử. Sau khi nối dây tách mass vào sườn, nối các dây kia vào sạc zin, nối lại dây đèn ko câu trực tiếp +bình nựa nỏ máy thấy đèn ko sáng mà đo bình cũng ko thấy sạc vào?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...