UG UG - Máu và nước mắt !!!

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 1/9/11.

1. att

att Bằng A4

Nhắc về Mito mình cũng có 1 số kỷ niệm, thời đó anh em vừa chuyển từ 125-150cc qua xe lớn, tất cả còn vừa chơi vừa học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Mito hình như giai đoạn đó có 1 số suy nghĩ trong cuộc sống, công việc và gia đình nên có những buổi tối 1 mình 1 FZ6 chạy ra Vũng Tàu rồi chạy về và chạy theo kiểu ....trong trường. Lớn hết rồi nên anh em cũng không tiện can thiệp, chỉ có 1 số anh em thân thì nói với nhau (và có nói trực tiếp với Mito) : ....mày chạy xe ghê quá !!!

khoảng 3g chiều Chủ nhật đó mình đang nằm coi GP ở nhà thì nhận được đt của Thảo Ya :
    - Bác có đi Bà Rịa 0 Bác ??
    - 0, đang nằm nhà coi GP, ông có đi 0 ??
    - em cũng đang coi GP 0 đi, Bác nghe gì chưa
    ....
    nghe xong cả 2 thằng mình cùng yên lặng 0 biết nói gì với nhau

nhớ lại những buổi tối "họp" ở Vegas xong lại rủ nhau ra sinh tố Lê Lai ngồi, ngồi chán còn làu bàu với nhau : uống trà đá cho nhiều mà 0 có chỗ đi tè .... "nó" 0 muốn về nhà và cứ ngồi đó, lúc đó Hiếu Khùng cũng có chút chuyện nên cũng 0 muốn về nhà nên 2 thằng nó cứ ngồi đó với nhau sau khi anh em khác đi về lúc 2am ....nhớ những lúc "nó" và mình ngồi 8 với nhau, những câu chuyện anh em chia sẻ với nhau về cuộc sống, về xe cộ, về đề án tốt nghiệp trường kiến trúc của nó, BMW showroom hoành tráng, về bản thiết kế trung tâm Eden mà "nó" là thiết kế chính ... sau này mỗi lần đi ngang Eden (trước khi bị đập đi như bây giờ), mình vẫn nhớ về "nó" cho dù ai đó có nói này nói kia về "nó".

Anh em cách nhau cả chục tuổi nhưng với mình "nó" luôn là 1 ng bạn tốt, mình chẳng là cái thá gì so với "nó" trong công việc, trong cách chơi nhưng lúc nào gặp nhau "nó" luôn "anh - em" rất lễ phép. Mình luôn nhớ về "nó" như 1 thằng bạn có cách đam mê đặc biệt, nhìn thấy 1 chiếc Sonic chạy ngoài đường, mình lại nghĩ "0 còn nó để được nghe nó nói về xe Sonic" ....hồi đó nhìn nó đầu tư công sức cho chiếc Mito của nó, mình vẫn bái phục và chắc chắn ô.Khánh cũng vẫn còn ám ảnh cái thằng ngày lễ cuối tuần gì cũng tới ngồi đợi ổng cho tới khi ổng sơn xong cái Mito cho "nó".

Cuộc sống vẫn trôi nhưng mình vẫn luôn ước ao giá như có "nó" và 1 vài ng bạn khác để cùng chia sẻ vui buồn với nhau.

at

1 person likes this.
  2. BostonRider

BostonRider Bằng A4

Đó là lý do UG lập ra cái topic này. Hình như lúc trước Mito cũng là 1 thành viên rất active của diễn đàn Biker thì phải.

Có nhiều người mất đi nhưng cai tên ko bao giờ mât. Hãy dùng nơi này làm nơi mà tên và những kỷ niệm về các anh/bạn/em sống mãi với chúng ta.

3. hoangnam

hoangnam Bằng A2

đấy cái đấy e gọi là linh cảm đấy ! có gì đó bất ổn cố gì đó ko ổn ! lần em cảm nhận gần đây nhất là lúc e vừa sửa xong oto nhà e ,đang rửa xe thì e thấy có gì ko ổn e lo lắm mà ko biết chuyện gì ,thề là cất xe ko đi ,y như rằng thằng anh lấy xe đi có chuyện ,bỗng delco bốc cháy khét lẹt xe ko chạy được báo hại fải đẩy về , vấn đề là chuyện sảy ra từ lúc linh cảm tới khi xảy ra là 14 tiếng ,cám ơn ông bà đả phù hộ đội trì người ko vấn đề gì ,máy móc cũng ko sao , em đà sửa và test thử .....

4. BóngGià_CôngTử

Thật xúc động khi đọc bài viết mở màn và bài của anh att trong topic này. Mình có thể nói đây là topic đầu tiên của diễn đàn để anh em tâm sự với nhau một cách nghiêm túc về những chuyện đã qua. Đã mang cái cái từ BIKER vào người đồng nghĩa mình là anh em với nhau khi có cùng một đam mê. Nhưng còn đó một số ít bạn vẫn chưa hiểu được điều này, cứ dùng những TOPIC để cạnh khóe chửi bới nhau chẳng ra chi. Mong rằng điều đó ko xảy ra trong TOPIC này.

Anh att ( Vì ko biết bạn sinh năm nào ) nên tạm thời xưng hô như vậy cho phải phép nhe. lâu lắm rồi mình mới thấy có một người viết về bạn mình như vậy. Thay vì dân chơi xe hay nói về người đã khuất do tai nạn giao thông bằng một từ nghe rất trịch thượng " CHẾT LÀ ĐÁNG " nhưng bạn thì khác bạn đã viết lên đây bằng cả trái tim và tình cảm thật sự dành cho MITO. Mình xin được nói lời chia buồn cùng bạn cho dù nó muộn màng.

Hy vọng và mong rằng TOPIC này sẽ là nơi để anh em vào chia sẻ cùng nhau. Mình sẽ có bài viết để hầu chuyện cùng các bạn trong vấn đề đúng như TOPIC này mong đợi.

5. longson

longson Bằng A4

em vẫn tâm đắc câu "Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ", em rút kinh nghiệm mấy lần test Ex gà con , em khiếp hic hic

6. thaihoa777

thaihoa777 Bằng A2

Vote cho cái topc này, đúng ra topic này nên có từ lâu rùi, nhưng giờ cũng k phải là muộn. Đây là nơi sẽ có những câu chuyện có thật để chúng ta cùng biết và rút kinh nghiệm cho cái đam mê đã trót theo này.
    Trong bất cứ cuộc chơi nào cũng vậy chúng ta phải đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu để tránh những rủi ro, tổn thất có thể xảy ra bất cứ lúc nào mà nhìu khi k lường trước được

#16 thaihoa777, 2/9/11
    Sửa lần cuối: 2/9/11
  7. pu.prince

pu.prince Bằng A2

tiếp anh tuấn ơi thêm nhiều chuyện nữa để càng có thêm kinh nghiệm đi xe anh

8. KeYuan

KeYuan Bằng A2

Lúc chủ quan nhất là lúc "nó" luôn tìm đến...
    Em đã từng bị cả chục lần nhưng rất may là không ảnh hưởng đến ng khác :| Tốt nhất là nên giữ cái đầu lạnh...không nên bốc đồng và sốc nổi...
    Cám ơn anh...người anh đi trước đã kể câu chuyện rất chân thật này...
    R.I.P

9. asd_asd

asd_asd Bằng A4

lúc trước đi sirius thì em đi cao nhất là 40km/h. qua no4 thì em đi 50km/h, ex thì 60km/h còn h thì cbr 70km/h khi đi tour với club thì 100km/h. nhưng đi với tốc đô này so với các anh khác thì ko có là gì nhưng dù sao thì em chơi đúng sức mình, ko bao h vượt qua cái giới hạn đó.
    vài dòng tâm sự với các anh bên UG và ae trên biker. có gì sai thì mong các anh chỉ bảo thêm.
    PS: đây là 1 topic rất hay. mong đây sẽ là 1 topic HOT nhất diễn đàn biker mình. để ae có thể chia sẽ và rút kinh nghiệm từ những ae đã từng trải.

#19 asd_asd, 3/9/11
    Sửa lần cuối: 3/9/11
    bnt_hih thích nội dung này.
  10. quangbank

quangbank Tập Lái

@ UndergroundSG: Ngoài những điềm báo như đã nói. Anh có thể nói rõ tại sao anh Mito bị tai nạn trong lần chạy cuối không anh? Do xe R6 hay sao?
    Em đọc không hiểu phần bài học rút ra như anh nói: Lúc tập xe phải chọn đường tốt, chạy quen ổ gà, điểm thắng... thì em nghĩ anh Mito đã đáp ứng đủ rồi chứ không phải không do tới lần thử cuối cùng mới bị tai nạn chứ không phải lần đầu tiên. Thế thì nguyên nhân chính là tại sao anh?
    Rất xin lỗi vì đã khơi chuyện đau lòng nhưng quả thật có thể nghe được chuyện như thế để rút ra được bài học cho bản thân là điều vô cùng quý giá và vô cùng khó. Trước đây chỉ có thể nghe phong phanh biker này biker kia gặp nạn rồi đọc vài dòng thương tiếc phân ưu chứ không ai cho biết nghuyên nhân tại sao

#20 quangbank, 3/9/11
    Sửa lần cuối: 3/9/11
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...