UG UG - Máu và nước mắt !!!

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 1/9/11.

1. att

att Bằng A4

tối hôm qua mình cứ dự định sẽ viết cho "nó" vài hàng mà về tới nhà chỉ kịp lột đồ ra té vô ....giường :( :(

ngày này 4 năm trước 4g sáng mình hăm hở nai nịt lên đường, ra tới cửa còn quay lại ghẹo "Đại tướng" 1 câu : "Má sướng rồi nhá, thoát nợ được 9 ngày !!"

chiều tối 7g bơ phờ đẩy xe vô nhà, trả lời câu hỏi "sao mày về sớm vậy, mày nói tao đi tới 9 ngày mà !!!", mình còn ráng vớt vát 1 câu "nhớ Má quá thôi đi về với mẹ già !!!", rồi nhìn Đại tướng lui cui làm cơm mình 0 nhịn được bật ra "Má ơi thằng Thảo chết rồi !!!"

thời gian lẹ quá, bản thân mình nhìn lại 4 năm cũng có nhiều thay đổi nói chi ng khác ....

at

2. Yip

Yip Bằng A2

Cứ ngỡ mới năm ngoái năm kia, giờ đã 4 năm rồi!

3. BostonRider

BostonRider Bằng A4

giờ này 4 năm trước đang ngồi chồm hổm ở 133 Dương Bá Trạc để chờ đưa anh về. Bá quan văn võ khá là đông. Giờ thì xanh cỏ rùi....chăc mai mốt lên mộ thăm ảnh hỉ.

4. locvip_pro_bmt

locvip_pro_bmt Bằng A2

...................... Bài học đắt giá !!!!

5. trantran352

trantran352 Bằng A1

cam on nhug loi nay cua bac

6. minhtu92

minhtu92 Bằng A1

tuy k quen biết gì.nhưng đọc được những lời mấy a mấy bác nói nghe thấm quá

7. minhat0901

minhat0901 Tập Lái

Sau khi đọc xog chuyện của xxxmito, Thảo Ya, anh Tâm thì đầu tiên em muốn nói là : God will stay with you! Wish you ride on heaven too!
    Em chỉ là 1 học sinh mới ra khỏi thpt thôi, chưa chạy pkl lần nào cả, mới kinh qua con phoenix của rebel với ex chọt của thằng bạn, chưa kể là em đi fu2 nữa, nên kinh nghiệm em thua xa mọi người ở đây. Nhưng em biết ai ai trong đây đều có đam mê cả. Em cũng vậy, cũng mê con r6 , nhưhg cái gì cũng có giới hạn thôi, và hãy cẩn thận hết mức khi ra ngoài đường dù cung đường đẹp, tươi, ngon, thơm như thế nào đi nữa, thì cũng nên đủ giáp trên người, chân đạp số đầu đội full face. Thứ 2 là đừng lên máu quá, phải giữ chút gì đó an toàn cho mình. Từ những gì mình trải qa và đọc được thì em tích góp dc chùng này. Mong mọi người đừng gạch đá em quá nha, cứ nhẹ nhàng chỉ dạy. Em cũng có đam mê xe lớn và chắc chắn sẽ thực hiện cho bằng dc. Chúc UG mãi lớn mạnh và sẵn sãng có chỗ cho những người có đam mê cùng tham gia.

8. BostonRider

BostonRider Bằng A4

Nghe chúc "UG lớn mạnh ..." mà buồn...hic hic hic. Tìm mãi chẳng ra người cùng chí hướng, cách chơi, suy nghĩ...bây giờ moto bát nháo quá. Chơi thì ít mà hít thì nhiều.

hy vọng vài năm nữa sẽ có thêm vài người nghiệm ra chân lý của UG mà tham gia...còn ko thì cứ 2,5 chính thức và vài thành viên danh dự.

9. minhat0901

minhat0901 Tập Lái

Em cũng mê xe lớn lắm anh bostonrider à.em công nhận choai choai đi pkl nhiều lắm! Chính em cũng mém đấu đầu w 1 thằng chạy z1k ngược chiều lúc đi w má nhỏ, nó phóng như điên vậy, em chỉ mới thấy cái đèn xe là thấy nó cách đầu xe em cỡ 5m thôi. Hên là lách sát lề dc chứ không giờ 2 đứa chắc ngắm gà rồi! Cái đường ngô thời nhiệm cạnh trường marie chắc ai cũng biết, cũng tương đối ngắn nhưng thằng kia chạy kiểu đó lỡ hôn ai thì khổ thân người đó lắm! Còn đối với em thì xe lớn là một điều gì đó em không diễn tả được cảm giác, giống như em yêu nó vậy, và em cần nó chỉ để thoả được cái cảm giác được đi đây đi đó, đi tour w mọi người cùng niềm yêu thích, được thoả mãn cái ước mơ được chạy pkl thôi chứ không phải là cắm sạch ga mà chạy. Nhìn vào thực tế thì h cao lắm là gặp ai có pkl làm quen hay cafe rồi thì : " anh (chú) ơi! Em mượn xe chạy thử 1 xíu xiu thôi được không ạ?" Đây là những gì mà em muốn chia sẻ ở đây với mọi người và cả UG nữa, mong là vẫn luôn có sân chơi pkl lành mạnh để khi có đủ điều kiện thì em sẽ tham gia. Chứ h không pkl, ko full face, ko a2, không áo giáp thì tham dự một hội pkl theo em thấy nó hơi xa đối với em. UG mãi lớn lên nha!!!!!!

10. vinh29263

vinh29263 Tập Lái

19 tuổi, phải gọi trong đây nhiều người bằng chú thôi :D Cháu mê xe PKL không phải ham đú, ham tốc mà vì công nghệ, vì cái mượt của nó (cháu chơi mô hình RC mới nghỉ cách đây không lâu vì bận học, xe thật có gì, nó có đó) định vài năm nữa rước 1 con MV Agusta Rivale hoặc street fighter 848 làm của thôi :D. Thích PKL mà thấy mấy cái hội thì cháu lại không thích, không ở không để mà đám cưới cũng chạy, đám ma cũng chạy, đua xe đạp cũng chạy... nhiều cái chạy phong trào nữa, chỉ thích muốn đi đâu tự mình quyết định thôi :D Hiện giờ chỉ có chiếc sirius =)) bình thường thì chỉ áo thun, quần lửng, dép lào thôi, không ham đốc tờ, cũng không thích đầu tóc xanh, xanh, đỏ, đỏ, cắt ngắn cắt dài luôn =)) không phải loại quậy quậy nên đừng nghĩ là cháu đua đòi tội lắm =)).Mong UG lớn mạnh, cháu cũng muốn có ngày được ngồi thảo luận, cảm nhận và cảm nghĩ khi thảo luận chia sẻ 1 món đồ công nghệ mà mình đam mê với đúng người, sướng phải biết...

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...