UG UG - Máu và nước mắt !!!

Thảo luận trong 'Hoạt động môtô PKL' bắt đầu bởi UndergroundSG, 1/9/11.

1. Kizzol

Kizzol Tập Lái

Về vụ "Sign" thì e tin lắm vì 2 lần cảm nhận nó rồi:
    _ Lần thứ nhất có cảm giác đó là lúc đi từ dưới quê lên thành phố bằng con sirius, lúc đầu thì ko có gì tất cả rất bình thường, thậm chí quá bình thường luôn ấy chứ, lúc đó e cũng ko để ý cho lắm, đến đoạn cầu Cần Thơ thì tăng tốc để lên cầu, đến đoạn lên đc 1/4 dốc thì đích xe rung lắc dữ dội, e cố gắng kìm xe hết mức có thể để tấp vào lề, tấp vào lề rồi mới biết xe dính "đinh tặc" làm e dắt bộ mấy cây số qua 2 nhịp cầu, đến chỗ vá xe còn bị bọn nó chặt chém, ko biết sao nên đành chịu. Giờ nghĩ lại nếu lúc đó chạy nhanh một chút nữa chắc về với ông bà luôn rồi. Kinh nghiệm cho các biker đi Cầu Cần Thơ đoạn từ Vĩnh Long qua Cần Thơ thì nên cẩn thận, Đinh tặc ở đây lúc nào cũng có, Công an ko thể làm gì đc nên mong a e chạy đến đây phải cẩn thận.
    _ Lần thứ 2 thì ít lo hơn lần đầu, mọi việc cũng rất bình thường, vì e đi vào buổi trưa nên đường cũng vắng và e chạy cũng thông thả, đến lúc lên cầu thì nhìn thấy 1 phụ huynh đang dắt 2 đứa nhỏ chắc khoảng 8-9 tuổi gì đó (đường thì khá hẹp chỉ đủ cho 2 xe qua mặt), đang chạy thì thấy tụi nó đi cũng ngoan nên e cũng yên tâm, tự nhiên chạy đến gần khoảng 1-2m thì 1 cô nhok tự nhiên băng cái xẹt ngang mũi xe làm e hết hồn và dừng hẵn lại một lúc để btĩnh rồi mới đi tiếp, mọi việc chỉ diễn ra trong chưa đầy 2s, vì lúc đó e bấn quá nên ko nhớ kĩ cho lắm. Theo e thấy dù gặp mấy nhok nó đi như thế nào thì mình cũng nên giảm ga chút cho an toàn dù sao cuộc đời của tụi nhỏ chỉ mới bắt đầu.
    Vài kinh nghiệm nhỏ của e, có thể các a, các bác trên diễn đàn mình đã biết rồi nhưng e cũng mong góp chút j đó cho mọi người. Chúc các ae biker lái xe an toàn để ko có những trường hợp đáng tiếc xảy ra, vì Sức Khỏe và Tính Mạng là Vàng, phải có 2 thứ đó thì ae biker chúng ta mới sống mãi với đam mê của mình đc. Thân !

#261 Kizzol, 6/3/14
    Sửa lần cuối: 6/3/14
  2. summer

summer Bằng A4

Cảm ơn những tâm sự của các anh,em đã đọc hết không sót 1 cmt nào,cũng rút ra được bài học cho mình,cũng chia sẽ với anh em bạn bè trong club biết...thật ngẹn lòng khi đọc topic này :(

3. zerocools

zerocools Bằng A1

Rất hay và ý nghĩa anh ạ...bản thân em luôn tự xác định rằng chúng ta (những người đi PKL) luôn phải là những người có ý thức xã hội cao nhất khi tham gia giao thông. Xe mình to, pô mình ồn, do đó phải kìm chế sự phấn khích cho sự an toàn của bản thân và những người tham gia giao thông xung quanh!

4. kithoawa

kithoawa Bằng A4

Cảm thấy rùng mình,nhớ lại lần bị tai nạn ở Vũng Tàu,về sau cũng nghĩ đã có điềm báo,may mắn và có lẽ ông bà phù hộ nên cuối cùng ko sao
    Hôm đó thằng em họ chụp ảnh cưới ngoài Vũng Tàu,có nhờ mình chạy xe ra để em nó làm vài kiểu trong album.
    Sáng sớm đi khá nhanh,qua ngã 3 VT mới 6h sáng,đường vắng nên chạy khá nhanh,nhỉều đoạn cứ 160-190, buổi sáng hoàn toàn thư thái và ko có cảm giác gì bất an.
    Đến lúc chụp hình cưới,đoạn đường vắng dọc núi hướng ra bến Sao Mai,xe thì thằng e chạy rề rề để chụp hình,mình đứng sang bên đường để cảnh báo xe đi ngược lại,nhưng từ lúc đứng gần cái cột điện ấy,có mấy bông hoa cắm dưới gốc,tự dưng gai hết người và từ đó tâm trạng luôn có gì đó bất an,chụp xong người bồn chồn,đã muốn từ từ để chiều mát về nhưng nhận cuộc gọi lại chạy về luôn buổi trưa,mang theo cái tâm lý bồn chồn sao đó mà xưa nay ko thấy.
    Ko dám chạy nhanh,mới ra cửa ngõ VT,chỗ đại lộ đường vắng,chạy trong làn xe máy rộng tầm hơn 2 mét phía trong,cũng chỉ chạy khoảng trên dưới 100km/h chứ ko hơn.
    Đường vắng,nhưng cách khoảng 100m,1 xe bồn rải nhựa đường đang chạy làn oto(có phân cách với làn xe máy bằng con lươn nhỏ) xi nhan tấp sát lề oto,cảm nghĩ lúc đó là xe dừng ở làn oto phía ngoài để chờ ai hay làm gì đó,vì tấp sát lề ko có dấu hiệu quay ngang xe để vào đường xe máy phía trong,nhưng ko,bất ngờ xe quặt 90 độ qua làn xe máy để vào cây xăng,khoảng cách chỉ còn khoảng 40m,xe bồn chắn ngang hết đường và ko có bên nào để né khi bên trái là con lươn và bên phải là lề đường cao 20cm,và mình đã ko thắng kịp,nhảy ra khỏi xe,xe thì chui vào gầm còn mình lăn 1 vòng,vẫn nhớ lưng mình đập vào thân bánh sau của xe bồn rồi văng ra,nát đôi bao tay và rách vài chỗ,nhưng may mắn là ko sao,ko hiểu nếu mình ko lao vào đúng giữa vòng bánh xe mà trước hay sau cái bánh thì đã thế nào. Có lẽ còn cao số và ông bà phù hộ...
    Dấu hiệu và cảm giác bất an thật sự rõ ràng...
    Đừng suy đoán chủ quan,nếu từ xa mình nghĩ xe bồn quẹo vào cây xăng(là chắn ngang sang đường mình) thì mình đã giảm tốc độ

PS : Mình chạy CBR600

5. phu nguyen

phu nguyen Bằng A2

Và từ đó anh ấy có tên là Kị Hoa Quả :91:

6. dungbt

dungbt Bằng A1

mình thấy cái điềm báo chính xác nhất là cái kim đồng hồ >100km/h:107:

7. death0909

death0909 Tập Lái

R.I.P Drag Thailand mới rớt ngày hôm nay:128::128:, vẫn không muốn mọi thứ như thế này tiếp tục, những vẫn cầu mong những Biker sẽ luôn bình an. Lặng lại 1 kí ức về những chia sẻ ngày nào và những người ae không bao giờ quên

https://www.facebook.com/HoiXeDoToanNuoc/photos/a.797468276948612.1073741902.556633904365385/797468766948563/?type=1&theater

8. Jonathanng66

Jonathanng66 Bằng A1

Em đọc mà thấy gai hết cả người, em mới ra trường, đang đi làm và cố gắng tích góp để mua 1 em 1000cc để chạy.
    em mê xe từ bé, cứ nghĩ chạy xe mà đọc bài anh này xong, thấy hết ham :( ,

Cũng đã coi F1 tại Singapore, GP tại Malay, nhưng em ko hình dung được tai nạn nó tới bất ngờ và trả giá cao đến như vậy.
    Haizzz, thú thiệt nhanh nhất đó giờ em chạy là 80-90km/h, mà đã thấy mắt mờ, giá thổi ù tai rồi.

Tự nhủ là có mua dc chiếc pkl cũng phải bình tĩnh, ko nóng nảy bốc đồng mà làm khổ người thân.

em dạo quanh biker vn chỉ vào mục mua bán coi xe cho đỡ ghiền, thấy UG nghe hay hay, em vào coi, thấy topic này. Đọc xong em cám ơn các bác cho em bài học mang theo người nếu sau này em có nài pkl.

many thank.

R.I.P

9. JennyLonely

JennyLonely Bằng A4

10. haihoa1

haihoa1 Bằng A1

đọc xong óc cục nổi lên >.< . Tự nhủ đưng máu quá .... Chậm chậm thôi . hic

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...