Và a đã cưới e - GTS 125ie

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi sweetman, 10/1/11.

1. gts.miumiu

gts.miumiu Tập Lái

đồng ý với anh M_K, với cả cái baga cũ nhìn men hơm nhìu luôn. Mà cái đèn sau của GTS lại xấu hơn đèn Gran, lúc trc iu Gran nhất ở cái đèn đuôi tròn tròn, tự nhiên wa GT đổi thành cái đèn vuông có cục u ra nữa, nhìn ngu ko chịu đc. lúc trc bị bể cái đèn sau mới biết đèn tròn của Gran mắc hơn đèn sau GT luôn ( 1tr3 vs 950k). em muốn thay đèn Gran mà mấy anh kỹ thuật nói ko thay đc vị nó to hơn, phải khoét xuống 1 lõm, nhưng dĩ nhiên là hãng thì ko bao giờ chịu chế, buồn da diết

===== Bổ sung vào lúc 22:17 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 22:13 =====

Gts với Gts ie còn khác ở lốc máy bên trái nữa bạn, thùng xe bên phải ie có mấy khía ( chắc để mát máy hả ta? ) còn Gts thì hem cóa

2. Sammy

Sammy Bằng A1

@M_K: Giờ xem kĩ lại thì thấy xe bác ko có cái logo Super phía sau :D Cái baga của bác đẹp, gọn gàng, chứ e cũng ghét cái baga to vật vã sau này, nhìn nó cứ như cái baga xe thồ, giảm cả nhan sắc của con xe [-( Xe e là e chả gắn gì thêm vào sất, ko baga ba ghiếc, cả thảm trải sàn e cũng chả gắn, gương thì e cứ để nguyên dài ngoằng ra 2 bên ko cắt gì hết, e thích thế dù mỗi lần ra vào nhà phải mở toang cả cổng mới vừa :)) Tóm lại xe e rất chi là original :)) mà dạo này đi đường cũng chăm chỉ liếc gương xem phía sau hơn, lúc trước còn đi Honda thì đừng hòng :"> , vì cảm giác liếc 2 cái gương to tròn thật là sướng :">

Về phong thủy thì e cũng hợp nhất với màu trắng, màu đen cũng hợp nhưng ko tốt bằng màu trắng, mà e thì lại ko thích GTS màu trắng cho lắm, vì e thấy dáng GTS màu đen nhìn ngầu hơn, màu trắng thì dáng SH đẹp hơn. Thế mà lúc lấy chiếc GTS màu đen về, ai gặp cũng hỏi sao ko lấy màu trắng, haizzz. Có vẻ mọi người chuộng Vespa trắng?, kể cả LX ngoài đường cũng đầy màu trắng. GTS thì e cũng thường thấy màu trắng và vàng, đỏ và đen thì chỉ thỉnh thoảng.

E cũng muốn độ gì đấy cho nó khác mà chưa biết làm gì. Dán decal kiểu cờ Ý thì e ko thích, giờ thấy xe nào cũng dán kể cả các bạn Attila Elizabeth :">. Làm đèn đồng hồ thì đụng đến phần điện Vespa rắc rối cũng ngại. Có ai có gợi ý gì ko ạ? E thì thích yên màu sáng nên định đi bọc yên lại :D

@miumiu: Ôi cụng ly! Mình cũng mê cái đèn hậu tròn của Granturismo, nhất là của đời Gran sau toàn bộ ốp đều màu đỏ hết, mỗi lần phanh là một vòng tròn đỏ sáng rực lên nhìn ôi mê ly. Sau này GT rồi GTS làm thành đèn vuông bình thường chẳng còn phong cách riêng gì nữa cả, nhìn chán hẳn. Đã vậy còn có một mẩu lồi lên nhìn như mỏ vịt!

Mấy cái khe bên sườn đồ rằng chỉ là trang trí kiểu cọ thôi chứ chả phải thoát hơi mát mẻ gì đâu (sờ vào chả thấy nóng!). Vì chỉ là lấy cảm hứng từ dòng Vespa Super ngày xưa, mà dòng Super cổ thì nó có cái khe đó để thoát hơi nóng thật. Chứ còn Vespa bây giờ thì toàn phà hơi ra ở két nước đằng trước, đi trời lạnh thì cứ ăn mặc phong phanh mà vẫn ấm :)) Còn trời nóng thì ôi thôi như đang trong sauna :sweat: , thế mà vẫn yêu :X

#132 Sammy, 1/11/11
    Sửa lần cuối: 1/11/11
  3. themotor

themotor Bằng A2

Mình ko có cái khía cái rãnh nào mà vẫn ịe nè. hahhahahaha

4. M_K

M_K Bằng A2

Túm lại là cứ hẹn nhau ra bia Đức là mọi chuyện sẽ được giải tỏa . Nếu chưa giải tỏa được tăng 2 sẽ giải tỏa được . Cũng đang thèm giò heo và bia đức rồi đây , chẹp chẹp . Thích đi thì pm tớ .

p/s : em miu có uống bia thì join nhé . Còn vào phá mồi thì đừng hòng :p:p:p

#134 M_K, 1/11/11
    Sửa lần cuối: 1/11/11
  5. gts.miumiu

gts.miumiu Tập Lái

to Sammy: bạn Sammy vô coi cái xe này thử nè, hình như là chưa em Gts độ nào hơn em nó đâu : http://haidangstar.blogspot.com/2011/03/chum-anh-xe-tay-ga-o-p2.html
    có điều làm rầm rộ wá chỉ tổ bị mấy anh "thăm hỏi", Miu thấy ổn nhất là sơn lại (chưa trầy xước j thì khoan đã), thay cặp thắng (brembo hay rizoma cũng đc), thay kiếng (rizoma có mấy cặp kiếng đẹp lắm, bị điều hơi mắc), bao tay, zậy là đủ hết máu rồi áh. mình đg định sơn lại đen nhám mà thấy giờ đen nhám nhìu wa nên ko bít sao nữa.

to M_K: ún thì ko vấn đề j ạh, nhưng mồi thì em vẫn phá hehe, thế đc ko hả anh? ;)

to themoto
    : em biết nè, xe anh ie mà ko phải gts B-)

6. M_K

M_K Bằng A2

Em gái ơi nếu hổng bít thì thôi đừng có phát biểu linh tinh nhé . Con GTS em nói độ đó chắc chỉ bằng cặp mâm MP3 của ku Ray hồi trước :)):)):)):)):)) . Các cụ vẫn còn ngồi ngoài kia nhiều lắm đới .

7. gts.miumiu

gts.miumiu Tập Lái

các cụ ngồi thây kệ các cụ ạ, em thấy nó dễ thg thì em nói thôi. cụ nào biết nhiều hơn thì độ hết đi rồi show cho em học hỏi với

8. themotor

themotor Bằng A2

Xe GTS đó cỡ xe xếp thứ 5,6 hồi trước lúc anh em còn ham hố thôi miu. Đỉnh nhất của GTS thì chắc thailand cũng chưa qua cụ Ray nhà mình được. Nói chung xe cụ Ray là full đồng hồ rồi, giờ thấy chiếc nào đi màu tím nhám là nó đó, giờ thì nó quá ẹ ai giết cũng đựoc hahahah

9. gts.miumiu

gts.miumiu Tập Lái

vậy hả anh? tại lúc trc em ko để ý xe nhìu, mà cũng ko biết mấy vụ này lắm. hôm trc đg suy nghĩ coi nên làm j với con bé ở nhà nên lục lọi google mới thấy chiếc đó

10. Bluenick

Bluenick Bằng A2

AE nào có off GTS hú e nhé, số em 0919.535555 hoặc 08.22.666888. Tnks

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...