Vá bình xăng bị rỉ rét và thủng 1 lỗ .

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi lhbao, 24/10/16.

1. lhbao

lhbao Tập Lái

Mình mới vừa hoàn thành xong cái dự án vá lỗ thủng bình xăng vị bị rỉ sét . Nay có chút kinh nghiệm xin đem ra chia sẽ để ai có bị như mình thì biết mà xử lí .
    B1 : tháo hẳn bình xăng xuống , xả bớt xăng ra ngoài để lại 1 ít ( thực chất bạn không bao giờ xả hết xăng được vì có gờ ở miệng bình và van xăng luôn cao hơn 1 chút )
    B2 : thả 1 nắm ốc vít loại nhỏ , lưu ý không thả đá sỏi nhé . vì bạn sẽ không lấy hết đá sỏi ra được đâu , ốc vít còn xài nam châm hút ra được , đá dăm là chịu thua luôn cấn gờ bình nằm luôn trỏng là khổ . lắc lắc đều đều hãy hình dung như bạn đang chà chà trong lòng bình vậy . sau đó đổ xăng ra , chừa lại ốc vít trong đó, tái sử dụng tiếp . rửa xăng xong , làm tiếp nước xà phòng pha đậm đặt chút , đổ vào chà chà tiếp . sau đó đổ ra và châm nươc từ từ , đến khi nước trong thì dừng , tìm mọi cách đưa hết nước ra ngoài , ( mình thì xài ống hút ,hút như hút xăng ,còn phần xót lại thì hy sinh cái mồm , hút ra từ từ ) - đem phơi 1 nắng cho nó khô nhẹ .
    B3 : 3 lít cocacola , đổ vào ngâm 30 phút , kết hợp ốc hôm qua còn , lắc bá đạo lần cuối . lần thì thì nó sạch vết rỉ lắm . xúc lại bằng nước lọc đem ra phơi lần 2 .
    B4 : dùng keo A-B dán bên trong trước , lỗ của mình cũng gần miệng bình nên cũng hên . 1 cây đũa dài ,cột cái đót thuốc ở đầu , dùng làm dụng cụ trét keo bên trong bình . trét tùng lớp mòng diện rộng nhé , 30 phút lại phủ lên 1 lớp khác rộng hơn 1 chút , làm chừng 4 - 5 lớp . ở phía ngoài keo nó lộ ra đến đâu, lấy tay vuốt đến đó , cuối cùng là làm 3-4 lớp bên ngoài dày dày chút . để chỗ mát qua 1 đêm, keo nó thành sắt luôn.
    B5 : xả nhẹ giấy nhát mịn , xịt hơn lại .

Rồi xong cái bình , ai làm tốt thì lắp lại vào xe và chạy , ai làm không khéo thì mua bình khác , hehe !
    Tạm thời thấy nó ổn , chưa biết thơi gian đến nó như thế nào .mình sẽ sớm cập nhật kết quả với anh em sau .

Khánh NBK63 thích nội dung này.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...