vài chiếc xe tàn nhà Bảo. Mời mọi người ghé xem & cho ý kiến .

Thảo luận trong 'Xe cổ' bắt đầu bởi bao_thjeugja, 18/3/10.

1. bao_thjeugja

bao_thjeugja Tập Lái

Nhà Bảo thì hem có đk chơi tay ga hay xe độ để đua bơi j hết. Mà bản thân thì rất mê xe, ra đường thấy mấy bạn đồng trang lứa dọn xe nhiều wa' nên cũng bon chen chút ít, nhưng mà chỉ đủ khả năng dọn mấy chiếc xe cổ cà tàn xi ba chao thoy nha ^^. Nay có dịp e xin dc post lên để mọi người xem & góp ý hay cho zài cái ý kiến nhẹ nhàng điềm đạm nha, chứ đừng có mà 1,2,3 cái chữi mắng, la lối um sùm là khó coi lắm nha hihi ( e giỡn tí cho vui thoy nha), mọi người cứ thiệt tình mà góp ý nha để e biết ma rút kinh nghiệm.
    Đầu tiên la tổng thể dàn xe cổ of e

Sau đây là chi tiết từng chiếc 1 nha. Mở hàng là chiếc xe đạp cổ of ông cố e để lại ( e nói thiệt hem có giỡn nha ). Nhìn sườn thì giống xe leo núi bây giờ chứ thât ra thì ko phải nha. E nghe mấy người lớn tuổi kiu là xe đực, xe thiến heo gì đó.

Thứ 2 là mobylette xanh vuông, còn gọi là cá xanh hay av85. Xe này sản xuất 1965. Xe này ngày xưa các cụ rất chuộng

Kế tiếp là mobylette 2 đũa, người già còn gọi mobylette vàng hay mobylette cọng. Xe này sản xuất 1952. Xe này giống xe trong phim " Đẹp từng cm" nè hihi.E rất thich dạo phố = xe này.Nó cũng là chiếc e mua đầu tiên lúc e mới biết chơi xe cổ lun.

Kế đến là mobylette sườn lượn, còn gọi là av88 hay mobylette xanh hột xoài ( vì bình xăng nó tròn như hột xoài). Xe này bây giờ rất hiếm vì ngày xưa nhập wa VN rất ít.Xe này em gắn máy of mobylette trâu nước zô đi cho nó bốc zới lại nhìn nó đẹp, mạnh & gấu nữa hihi

Chi tiết cục máy trâu nước nè hihi

Tiếp theo là chiếc cub 81 tàn of e ( xe sinh viên nghèo) hihi

E xin post tặng thêm 2 cái đồng hồ cổ thời Pháp nhà e

E xin hết ạ. Lần đầu e post hình có gì sơ xuất mong mấy anh chị chiếu cố thêm, e xjn cảm ơn hihi

2. vinhphucmobile

vinhphucmobile Tập Lái

đẹp lắm. kết mấy chiếc xe cổ của bác quá :D

3. gàchiên

gàchiên Tập Lái

bán hết bao nhiu 1 chục zậy pạn;))

4. Max6785

Max6785 Bằng A2

nhìn chữ ký thấy bạn ngầu wá mà lại thích chơi xe cổ.........cũng hay
    giá chắc k rẻ hả bạn????????

5. bao_thjeugja

bao_thjeugja Tập Lái

@vinhphucmobile: Cám ơn bạn đã ghé xem & ủng hộ nà hihi
    @gàchien : xe mình hem đủ 1 chục để bán cho bạn đâu, mình biết xe bạn dữ hơn, đắt tiền hơn mấy chiếc xe tàn nhà mình òi, nên bạn cũng đừng có dợt mình há hihi
    @Max6785 : cám ơn bạn đã ủng hộ xe & người nà. Rẻ hay mắc do từng người thoy bạn à, người đam mê có thể thấy nó zừa túi tiền or là rẻ, nh mà người ko đam mê am hiểu có thể cho mình là bị khùng mới đem tiền mua hihi.

6. hoàngduy_đen

hoàngduy_đen Bằng A2

đẹp, cũng thích mấy chíc này chạy đi dạo nhìn hay hay :D

7. caokhabao

caokhabao Bằng A2

Nói thật là nhìn bác post giống như đang khoe đồ cổ vậy

8. KuTiDaTinh

KuTiDaTinh Bằng A4

bạn c0 thễ ch0 mình ja của từng chiếc dc k0 , m0a mấy xe này xe zin hết hả bạn , h0i~ hơi lúa vì thực sư chưa bik j` ve` dòng xe này :D

9. bao_thjeugja

bao_thjeugja Tập Lái

@hoangduy_bi0311 : cám ơn bạn đã xem & ủng hộ

@caokhabao : cám ơn bác đã góp ý cho e, nhưng mà thật tình thì e ko có khoe chỉ mún post lên rồi giao luư cho mọi ng xem thoi, chứ mấy thứ ze chai nì cho ng` ta ko lấy nữa chứ khoe ai, mới post lần đầu thoy bác thông cảm.

@KuTiDaTinh : cám ơn bạn đã wan tâm xe mình, nh xe mình để chơi hem có ý định bán, xe mình zin cũng có mà cũng có những cái làm lại.

10. storm_ty07

storm_ty07 Bằng A4

chiếc mobylette 2 đũa nhìn xinh ghê lun:D

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...