Hayate vấn đề bộ nhông hú của hayate 125

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi mikex1990, 22/10/12.

1. lehuychuot

lehuychuot Tập Lái

Còn vấn đề mang xe vô hãng mà các nhân viên kỹ thuật bảo thay "nhông hú" thì bạn đã gặp những người không thành thật. Bác thử đóng vai là người đi mua xe mới, sang đại lý khác hỏi mua xe mới rồi hỏi luôn cái nhông hú mằn ở đâu, tên kỹ thuật chính xác của nó là gì? nhiệm vụ của "nhông hú" là gì thì bảo đảm với bạn, bạn sẽ nghe được câu trả lời khác với cái anh kỹ thuật nào bảo thay "nhông hú".....

2. hoangbao4991

hoangbao4991 Bằng A2

vậy bạn có thể giới thiệu vài chỗ làm cho nó hết hú ko, xe mình cũng đang bị trình trạng này, tks!!!!!!!!

3. devil81

devil81 Bằng A2

dạ thưa bác đã nói tới từ nhông nghĩa là người ta nhắc đến các bánh răng rou ạ.k có liên quan ji đến nồi hay dây cuaroa cả.vấn đề của chủ top là 3 cái nhông (lap) kìa.hồi xưa mình chạy ha được hơn 70k km.và phải thay lap 3 lần.cái này chạy lâu ngày thì fai thay thôi.xe tay ga thì cái nào cũng vậy.chỉ có lap zin theo xe.là được lâu nhất.lúc đó mình chạy lap zin theo xe được gần 30k mới thay.còn lại những lần sau thì khoảng 15k-20k là bị hú phải thay tiếp

#13 devil81, 22/11/12
    Sửa lần cuối: 22/11/12
  4. nh.tan92

nh.tan92 Bằng A4

Xe mới mua về, nhớt lap chỉ hơn 1 nắp bình nhớt 5L 1 chút xíu ! Và nhớt đó độ đặc thấp, khi máy nóng lên thì độ nhớt giảm => Bộ lap mau hư !

Mình xã hết, thay = 150ml nhớt 140 dành cho c
    ầu xe hơi ! Máy nguội thì hơi nặng, nhưng càng đi sẽ càng nhẹ lại ! Bao bền !

5. heeun

heeun Tập Lái

tình hình xe mình củng bị hú nhẹ chạy tầm 20 đến 40 thì nghe tiếng ro ro đằng sau .nhưng từ 50 trở lên thì im ru ,,vậy xe mình có bị hú lắp ko anh em ,,nghe tiếng hú nhỏ ,nhưng dị ứng thàng novou nên rất sợ em nó bị như thàng novou

6. phuocgpktco

phuocgpktco Tập Lái

mình củng bị như vậy ....chay len 60-70 rui thả chớn thi may kêu e e như chiếc novo 2,3 vay po tay ,....anh em giup minh voi ....

7. tngage

tngage Tập Lái

Xe đi khoảng 20.000km cần kiểm tra đại tu. Tùy chế độ chạy xe mà có khi 16.000km đã phải đại tu rồi! Không có gì xài hoài không hư đâu! "Của bền tại người" mà!

8. vanngant.s

vanngant.s Tập Lái

các bác cho em hỏi, em có chiếc hayate mua cũ mà thằng chủ trước nó hàn bánh xe sau dính vào trục , giờ ko tháo bánh xe ra thay bố thắng được luôn, ko biết có cách nào sửa ko các bác

9. Witterboy

Witterboy Bằng A1

Bác nhìn thấy vết hàn hay chỉ đoán như vậy? cụ thể là không tháo được gắp hay mâm?

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...