Vấn đề khó khăn khi tháo cục cân tay lái

Thảo luận trong 'Dàn ngoài (khung sườn, dàn nhựa, bộ phận khác...)' bắt đầu bởi zajkute, 1/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. lethang808

lethang808 Bằng A4

tui cũng có làm mà t tháo nguyên cây cốt ra xong cưa vứt cục gù roi bỏ cay cot vao lai ma jo chạy cung bt ko ảnh hưởng j hết ak tui nói có sai thì đừng chém vì t mới bị chém xong:D

2. nguyentruong

nguyentruong Bằng A1

gì dzậy pa ,cặp bao tay ab dzô hãng mua lun có 35k ah,có lun ống ga lun đó,bữa ra trung nghĩa hỏi nó kêu tới 55k lận ghét quá dzô hãng mua lun rẻ rề,mà kinh nghiệm của mình là mấy thứ như bao tay,chân thắng,giò đạp dzô hãng mua thấy còn rẻ hơn đồ cũ ngoài tân thành nữa

3. MrLighthouse

MrLighthouse Tập Lái

hum bữa mình mua ngoài TÂn thành cặp bao tay Airblade thái với 2 cục gù lun giá đến 110 hixhix

4. BikerVietnam

BikerVietnam Admin

cho em hỏi cảo là j hả pác? :|:|:|:|

5. bamby

bamby Bằng A2

CÁC BÁC CHO HỎI HAI CÂY CỐT NHÉT TRONG ĐÓ CÓ CHỨC NĂNG GÌ? SAO THẤY NẶNG VÀ DÀI WÁ TRỜI. tUI THÁO RA THAY HAI CÁI TAY VICTORIA 2009, BỎ HAI CÁI CỐT LUÔN, HỔNG BIẾT CÓ SAO KHÔNG?

6. DJ_HOANGAN

DJ_HOANGAN Bằng A2

==>ý bác ấy cây cảo này tương tự cây cảo mở bạc đạn ấy. Khỏi cần đóng đục gì, vặn bằng khoá là ra

7. duy8889

duy8889 Bằng A2

mình cũng tháo 1 lần
    mình phải dùng đục + búa, kê vô mặt sau của cục gù (chỗ tiếp nối với bao tay) rồi đục => cả cái cốt và cục gù bay ra :))
    cầm nguyên bộ đó ra tiệm hàn xì, chú thợ xì lửa vô con ốc bắt cục gù 1 lúc, rồi vặn ra dễ dàng lun
    đem về nhét lại 2 cái cốt vô cho nặng tay lái chút :D

p/s: bro nào biết cách tháo cái cốt mà k làm gãy fe thì chỉ mình với

8. tamatl

tamatl Tập Lái

bữa LX em cũng phải tháo để thay bao brembo, mà nó xài ốc lục giác làm cách nào cũng ko ra, em lấy 2 cây vít dài kẹp vô rồi nắm 2 đầu giựt ra thì nó bứng ra luôn nguyên cây cốt, ko biết wave giốngvậy ko, thử xem.

9. duy8889

duy8889 Bằng A2

wave nó có cái phe giữ cây cốt như bro kemmy nói đó
    mình cũng thử kẹp 2 cây vít để giựt rồi, giựt phồng tay lun :)), cục gù vẫn trơ trơ

ai biết cách tháo mà k gãy phe chỉ giùm mình đi, đem ra head nó tháo nó cảo gì gì đó thì còn phe k???

10. kemmynguyen

kemmynguyen Bằng A4

Mún k0 làm gãy fe thì chỉ có duy nhất là
    1/ Rọc tét cái bao tay ra
    2/ Dùng cưa máy, cưa tét cái vỏ ngoài của tay lái rồi banh ra là lấy đc nguyên cây cốt mà k0 gãy fe

Chúc thành công

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...