Exciter Vấn đề quạt gió trong xe EX

Thảo luận trong 'Yamaha' bắt đầu bởi nousex, 10/3/13.

1. nousex

nousex Tập Lái

tình hình mới chạy chiếc xe thằng anh thử mới đề máy nghe trong xe có tiếng quạt gió như kiểu SH ấy..hỏi ra mới biết nó nói trong xe có 4 cái quạt đã đấu dây sẵn(xe zin)chỉ cần ra tiệm nối vào là quạt chạy ngay....e không biết có nên làm theo ko nhĩ...đã bác nào làm rồi chưa

2. tuiyeubaxa

tuiyeubaxa Bằng A2

Chạy liên tục thì hao bình bạn.
    Thông số nsx là khi nào máy nóng đến 98 độ thì quạt sẽ chạy, chạy khi nào dưới 98 độ thì thôi.
    Quạt chạy trong trường hợp bạn đi chậm trong thành phố, ít có điều kiện làm mát bằng gió,
    Cứ để bt bạn. Máy bạn bt chỉ nóng đến 80 độ thôi.

3. Phương Liểu

Phương Liểu Bằng A2

Hay nhỉ, giờ mình mới biết đấy :D

4. Uno_Shadow

Uno_Shadow Bằng A2

4 cái cơ á :63:

5. boyboy11

boyboy11 Bằng A4

up ho vấn đề nỳ

6. hamchoivl

hamchoivl Tập Lái

đời nào cũng có hả bạn??? mòa nó nằm chỗ nào thế???

7. loadingpro

loadingpro Bằng A1

Cái quạt đấy nằm ngay sau cái lưới tản nhiệt, mình thì ko biết 4 cái ở đâu, chỉ biết 1 cái ở đó thôi, thích thì đấu ko thích thì thôi, tùy bạn!

8. dangphi1995

dangphi1995 Bằng A1

lần đâu nghe Ex có quạt mà tận 4 cái :D e chỉ nghe giải nhiệt = dung dịch :D

9. 0939073703

0939073703 Bằng A2

chỉ có 1 cái sau két tản nhiệt thôi bạn àk .. vấn đề đấu quạt trực tiếp nếu là xe zin bạn để bình thường chạy không sao cả .. vì xe zin kỹ sư họ đã tính rất kỹ rồi mới lập trình cho nó như vậy mà.. thân .. !!

10. riroma

riroma Tập Lái

cái quạt gió đó khi máy của xe nóng quá nhiệt độ mà nhà sản xuất quy định thì van hằng nhiệt sẽ hoạt động và làm đóng tiếp điểm quạt sẽ quay để làm mát két nước ......còn vấn đề lắp thêm mình nghĩ là không cần thiết vì máy khi quá mát cũng sẽ ảnh hưởng đến quá trình làm việc của động cơ ..... xem hướng dẫn sủ dụng xe người ta còn khuyên khi mới khởi động xe cần để xe nổ máy một lúc để cho nhớt được bôi trơn đều và nhiệt độ của động cơ tăng lên thì lúc đó máy của xe sẽ vận hành tốt hơn ......

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...