Vấn Đề Thay Bình Cho Xe Nouvo LX

Thảo luận trong 'Điện lửa (sạc, đèn, đề, còi, ắc quy, mâm lửa...)' bắt đầu bởi cakcumcum, 21/11/11.

1. YoyoB

YoyoB Bằng A2

Pa này ko bíkk mà cứ nói như chính xác ấy =_="...cái hộp đựng acquy của No4 chỉ có thể chứa bình dưới 5ah thui...7ah quá bự nhét ko có vừa,đừng so sánh chỗ chứa của No2 với No4 .....No2 chỗ chứa rộng hơn no4 rất nhiều..vấn đề thay sạc hay ko thì khi nào bạn lên điện bình thì khi đó mới cần thay sạc,vì sạc zin rất yếu...

2. cakcumcum

cakcumcum Bằng A4

Mình xài đèn yên trong cốp nên bữa nào đậy nắp không kỹ là y như rằng sáng hôm sau phải đem bình đi sạc mới chạy được ! Cảm ơn ý kiến của bạn nhé, mình xin ghi nhận!

Cảm ơn ý kiến của bạn !

#12 cakcumcum, 23/11/11
    Sửa lần cuối: 23/11/11
  3. kiendt

kiendt Tập Lái

Tình hình là acquy cho NOUVO LX zin 3.5Ah GTZ5S của e bị hỏng rồi, giờ em muốn lên acquy 5V, tham khảo của hãng zin GS thì có loại 5V nhưng bình 5Ah nó cao hơn bình 3.5Ah, vậy làm sao mà đặt vừa hộc zin được nhỉ ??

Dài Rộng Cao

GTZ5S - 12 3.5 112 70 85
    GTZ6V - 12 5 112 70 105

4. win độ

win độ Bằng A1

e đã nói ở 1 số topic rùi. bác nào mà bảo thay bình lớn không cần làm lại điện là đi 2 xenon vi vu không hết điện.thì e dám chắc bác đó chém gió.

5. cakcumcum

cakcumcum Bằng A4

chà 85 vs 105 thì hơi bị chênh lệch ! Có lẻ khoét ngăn dưới ra là vừa đó, vì hộc chứa bình ắc quy phía dưới có khoảng trồng (khoảng trống khá rộng vì mình nhét balas đèn eyes vừa khít)

6. kiendt

kiendt Tập Lái

bên dưới nó bằng sắt không khoét được :((
    chắc phải chuyển quá GLOBE thôi, không biết kích cỡ có vừa không, ở HN có BRO nào biết chỗ bán bình GLOBE chính hãng không nhỉ :)

7. tuyetthan200

tuyetthan200 Bằng A2

ủa mình mua Nouvo LX 2011 bình nó là 5Ah mà .... mà cho hỏi 5Ah có thể chơi đc GC ko nhỉ .... hiện tại đang đi xenon mẹ bồng con X11 ....

8. Hân lâm

Hân lâm Tập Lái

chào cả nhà minh dùng bóng2 180w vay xài binh 5ah có đủ điện ko cả nhà

9. Hân lâm

Hân lâm Tập Lái

chào cả nhà minh dung2 bong =180w vay xài binh 5ah có du điện ko ạ

10. Hân lâm

Hân lâm Tập Lái

có ai đang ở trên này chỉ dùm với

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...