Vấn đề về chiều cao,vóc dáng của người việt khi muốn đi PKL!

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi skylove2k9, 22/12/10.

1. ngochuan007

ngochuan007 Bằng A1

Theo mình thì vấn đề chiều cao thì cũng là yêu tố khá quạn trong với chiều cao như bạn thì nên chọn những dong horrnet dễ chạy đó

2. Wave-BH

Wave-BH Bằng A4

Cho em hỏi ngu tí PKL khó chạy lắm hay sao mà đòi hỏi vóc dáng ghê vậy.Chiều cao thì chỉ dùng khi xe dừng thôi chứ lúc di chuển thò xuống làm gì.Còn mấy bác nói xe vật thì chắc là mấy AE chưa hiểu sức mạnh của 1.000cc nên cứ vặn ga như đang chạy PKN »» nó wăng hok thấy đường thôi chứ mình cứ bình tĩnh tự tin.hiểu được chiếc xe mình đang đk thì không cần mấy cái kia cho lắm.Tụi Nhật có cao hơn ta nhiêu mà vẫn đua Moto GP ầm ầm đấy.
    Em thấy các bác PKL ngoài đường thì 4/10 <1m70 vs <60kg rồi.Hôm Dinh cô vừa rồi nếu có ai đứng khúc núi Chúa Kitô tầm 2>4h khuya chắc thấy 2 thằng ik nhau(chắc AE sinh đôi) mặc áo đen.đầu cạo chừa mỗi cái đuôi như Hoàng phi hồng nhưng kô thắc bính,chạy 2 con Kawasaki Ninja 1.000 ầm ầm.mà tướng theo em nhớ ~1m60~55kg có thể ốm hơn nữa.mà nó vẫn nài ào ào.úp vĩa bt.
    Nghe tiếng 2 chiếc rú mà em chảy.......Em chỉ muốn nói nhiêu đó cái nào hok phải AE chỉ dạy đừng chem.
    PS:hack_mattroi tuổi thơ bác ik chang em

#72 Wave-BH, 17/4/12
    Sửa lần cuối: 17/4/12
  3. Apolo

Apolo Bằng A2

Nói chung cứ cứng tay lái thì xe nào cũng lên được hết không phải lo đâu, nhiều người thấp hơn vẫn chạy ầm ầm mà

4. hieu3989

hieu3989 Bằng A2

hờ hờ, bác thích chơi thì cứ mua thôi, quan trọng nhất vẫn là trình độ lái của bác thế nào,theo e thì nên chống chỉ định với các loại xe ~600cc, em cao 1m83, nặng 75kg, cũng gọi là có tí tập thể hình, đi xe 150-250cc ngon ơ, đến hôm gặp ông bạn bé xíu đi con Hayabusa thì mượn đi thử, B-) làm quả tí nhìn thấy ông bà ông vải luôn, nó lái mình chứ ko phải mình lái nó,may mà ko sao, sau trả xe ông ấy bảo: "còn phải tập nhiều" hehe:D:D

5. Wave-BH

Wave-BH Bằng A4

Hehe!Cảm giác chung của nhiều người chạy PKL lần đầu,ik như cưỡi ngựa hoang,khó điều khiển nó chạy chậm hơn là nhanh.
    Lên youtube.com xem mấy thằng USA bự kinh khủng.tập chạy PKL lần đầu.kq tới cua mà hok giảm ga kịp lũi xuống đường.banh con R1 mới mua chưa biển

6. 01267304535

01267304535 Bằng A2

nadebiker bạn ơi! nade lùn lắm! mình có thằng bạn chay con đó rồi, nhìn ok lắm!
    quan trọng là tay lái mình thôi

#76 01267304535, 25/5/12
    Sửa lần cuối: 25/5/12
  7. Mr_Han

Mr_Han Bằng A4

hiện tại e đang làm 2 mục tiêu là tập tạ và tiết kiệm tài chính ..:D

8. bataefrenreyes

bataefrenreyes Bằng A4

Tập tạ cũng không có cần thiết bằng tìm hiểu về xe và tập kỹ năng lái đâu bro ~.~

9. Mr_Han

Mr_Han Bằng A4

thì e cũng đang dần tìm hiểu đây ạ... mục tiêu vẫn như vậy thôi a..:D.. cái quan trọng thì mình vẫn phải tìm hiểu a

10. oldpc

oldpc Bằng A1

Dân Việt mình chọn xe ít để ý đến việc có phù hợp với dáng người mình ko, có khi đi đc nhưng to quá như mấy dòng xe âu, mỹ thì mỗi lúc dắt hay hư hỏng gì thì khổ lắm. Em cũng đã từng bị như thế nên chia sẻ lại cho bác nào mới chơi. Muốn mua xe nào thì cứ dắt thử nó 1 lúc rồi ngồi lên nghiêng qua nghiêng lại 1 chút xem cảm giác chống chân thế nào, rồi mới quyết định mua xe.

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...