Vấn đề về piston,bài 54zz cho Sirius RC

Thảo luận trong 'Máy móc (động cơ, hộp số, truyền động...)' bắt đầu bởi wanderx14, 8/6/21.

1. wanderx14

wanderx14 Tập Lái

Nay em mạo muội tìm đến diễn đàn xin được tư vấn về con xe em mới mua lại từ người khác.Em có thắc mắc như vầy, là chủ xe trước của con Si ghẻ em đang chạy có nói rằng là xe đã xổ trái max 53, đi cam 5li7,bình xăng con của Exciter 135 đời 2011, dùng full bộ lửa Kozii, supap thì hôm nọ ra tiệm để xoáy thì em thấy 1 cây supap trên đầu có chữ Y, cây kia có chữ S nên em cũng không biết là supap zin hay độ nữa.Nếu em giữ nguyên option vậy chạy vẫn ổn hả mọi người ? Có cái hình em chụp lại trái piston thấy không khác gì trái zin của Sirius cả.
    *Còn vấn đề 54zz, em cũng xin hỏi ngu là tình hình hiện tại em đang có một trái 54 đầu cao hiệu Sum Racing còn trong hộp ( của một anh gần nhà chia lại ).Nếu muốn up 54zz thì chỉ cần xoáy lòng thẳng lên 54 rồi thả trái píston vào rồi canh hơi các kiểu hay sao mọi người ? Tại em nghe nhiều người nói lên 54zz phải phá chảo đi supap Magic gì nữa đó,rồi thay cam lớn gì nữa phải không ạ ? Lần đầu em viết bài, nếu chỗ nào còn ngu dại mong mn chỉ bảo giúp em,xin cảm ơn mọi người nhiều ạ

File đính kèm:

File size:
      61.6 KB
      Xem:
      0
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...