Vespa S 125ie kêu khi vào chỗ xóc?

Thảo luận trong 'Piaggio' bắt đầu bởi tdqthang2301, 3/9/12.

1. tdqthang2301

tdqthang2301 Tập Lái

E đi S được gần năm nay ( khoảng 6000 km thôi ) nhưng vài tháng trở lại đây đã có hiện tượng đi vào chỗ xóc mạnh đằng sau phát ra tiến kêu cạch, nhất là đi qua cái gờ giảm tốc thì kêu liền 4 phát luôn. E thì ở Nam Định mua xe thì có cái đại lí Thắng Thuỷ cũng chính hãng ra trò nhưng mà có xe bán đâu bắt phải đặt cả tuần thế là phải lội lên HN mua về. Khổ nỗi giờ có bệnh mang ra đó chúng nó chẳng biết gì toàn mấy thằng lởm khởm bát nháo lại còn thái độ vì mình ko mua xe của chúng nó. Em cũng tính thôi quả này phải lội lên HN lần nữa để sửa nhưng bận quá thôi thì lên đây hỏi xem có ai bị như thế ko để xin cái kinh nghiệm, với lại ở HN sửa ở đâu thì ổn e mua ở Lê Duẩn có nên sửa luôn ở đó ko?

2. robocopvn

robocopvn Bằng A2

nếu chỉ kêu cạch cạch khi vào đường ổ gà sâu hoặc gờ giảm tốc cao thì bình thường bác ạ :D phuộc Vespa chuẩn nó vậy đấy, cả trước và sau. Không vấn đề gì :D

3. tdqthang2301

tdqthang2301 Tập Lái

Bó chân con S của e. Nhìu khi nó kêu cứ như có cục gì trong thùng xe nó nhảy lên nhảy xuống ấy. Nếu vậy thì con LX cũng bị vậy ha các bác?

4. robocopvn

robocopvn Bằng A2

con LX của em chỉ kêu tại phuộc thôi

Rồi bác nói vậy em biết bệnh của bác rồi. chắc là bác chả để gì trong cốp xe cả phải không, thùng xe dưới yên của vespa được thiết kế dạng gác lên thân xe, rất dễ tháo ra để sửa chửa hoặc rửa xe. bù lại nếu bác không để gì trong đó cả thì nó quá nhẹ, đi vào đường dằn thì cái thùng nó bay lên rớt xuống không đều với thân xe gây ra tiếng như bác nói đó ( cũng giống như mình bay qua ổ gà thì xe rớt xuống trước còn mông rớt xuống sau theo quán tính vậy thôi haha )

bác cho vào trong cốp 1 cái áo khoác, 1 cái túi xách, 1 cái bóp, 1 cái máy tính bảng như em là đảm bảo êm ru :D :D

em chuẩn bệnh này cho bác chính xác 90% :D

5. anzudragon

anzudragon Tập Lái

xe mình cũng bị như thế, để tối nay về quăng hẳn cái cốp trong ra chạy coi còn kêu ko :)

6. robocopvn

robocopvn Bằng A2

chờ bác :D

7. anzudragon

anzudragon Tập Lái

đã test, quăng hết ra mà vẫn kêu cạch cạch rất to khi qua mấy cái giảm tốc và dầm cầu. Bữa trước có đem lên cho kỹ thuật kiểm tra, kêu là chỉnh lại hẹ thống treo cho mình nhưng vẫn bị như cũ, chắc bữa nào lên tét lại, bùn ghê, chắc tại đít Vespa S nặng quá nên dàn treo cứng => cùi bắp

8. robocopvn

robocopvn Bằng A2

kêu phuộc trước hay sau bác, trước là bình thường, sau là lạ

9. anzudragon

anzudragon Tập Lái

sau bác ạ, chán ghê, mình đã thử chỉnh mức phuộc các kiểu đau cả tay mà vẫn ko ăn thua

10. tdqthang2301

tdqthang2301 Tập Lái

Giống hệt bác, thấy thằng anh nó kêu tại cái bạc máy chẳng biết có phải ko vì chỉ đi thử cho biết rồi thì bê cái đuôi xe lên thả xuống xong phán luôn. E đi bảo dưỡng ở NĐ chúng nó cũng phán linh tinh rùi đổ tại chân chống giữa chứ ko thấy nói đến dàn treo gì thế là đè nghiến ra vặn ốc trục chân chống mà ko khỏi, thành ra giờ dựng chân chống giữa lúc hạ xuống lại phải cúi xuống kéo cho chân chống lên hết ko thì nó chỉ lên nửa chừng. Bác kiểm tra ở đâu rồi, em thì muốn lên HN kiểm tra 1 phát lắm nhưng nghe bác nói hơi ngán nhỡ lên xong về vẫn bị thì mất công. Thôi lót dép hóng bác :71:có gì bác cho e xin cái review!

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...