Sport Visitor Phoenix R125 - Motor Sport cho giới bình dân

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi JupiterGP, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. Winch0106

Winch0106 Bằng A4

như này hèn zì rì beo u ét ây vẫn bán đc xe #:-S

2. yamahaR1speed

yamahaR1speed Bằng A4

Bù lại dáng ko đẹp bằng tàu khựa....---> (sàn máy qua vẫn ngon hon)...coi như khỏi tốn tiền làm dàn lông cho em nó....kaka:)):)):)) nói tàu khựa nhái mà cũng hay đó chứ....có ai làm j dc nó đâu=))=))=))=))...ngon mà kiện thèn TQ đi....

Biker mà....thíc thì nhích...cần j xoáy vào đó làm j....Có cầu ắc sẽ có cung ---> coi lại thị hiếu ng tiêu dùng trc đi mý bác lẹp zai đi xe nhớn :D:D:D:D

3. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

nếu có nhập nguyên chiếc genata rc125( 1 máy) này về thì mua luôn và cũng dễ sàn máy cbr hay raider qua , chứ k mua r125 rebelusa đổi 2 máy ( chỉ đc tiếng pô hay ).
    dẫu gì thì genata cũng có chút tuổi trong sản xuất máy móc , máy nổ , máy phát điện .... chạy động cơ dầu , động cơ xăng ...... k đến nổi tệ ......
    http://www.genata.com.cn/
    còn e genata rc125 thì lại thuộc genata.eu
    http://genatamotor.eu/en/?page_id=887
    và có luôn 250cc mới ghê chứ
    http://www.china-atv.com.cn/products_detail.asp?id=115

hình ảnh thêm :
    cái gấp hình như khác so với r125
    ya r125
    Genata rc125

#33 vhoangvl, 11/4/12
    Sửa lần cuối: 11/4/12
  4. evo1998

evo1998 Bằng A2

Tại sao các bác lại lên án xe Tàu nhỉ, đúng ra các bác phải cám ơn thằng Tàu mới đúng chứ, vì sao? Vì nếu k có nó sx ra mấy cái hàng fake này thì có nằm mơ nhiều chú cả đời cũng chẵng dám mua. VN ta còn nghèo đa phần là mua xe rẻ rùi dọn từ từ chứ có mấy ai mà bảnh là rước 1 e xịn ngay về đâu. Điển hình mấy bác chơi dream wave cũng toàn xác Tàu đó thôi rồi từ từ có tiền mới up đồ xịn dần. Theo e ra con này là có thêm sự lựa chọn cho các bác bình dân mê kiểu dáng PKL. Còn so về máy móc với thằng ex hả, xin lỗi e k có tiền e mua con này về trước tiên là để đi uống cafe tào lao chơi khi nào dành dụm đủ lúa e up cục máy cbr150 lên cái xác này vậy ra đường trường đủ tiếp hủ tiếu gõ từ mấy e ex rùi chứ hả mấy bác fan ex?

5. haiqua_224

haiqua_224 Bằng A2

dàn lông em này up lên cục máy Cbr 150i.... hjxx trên cả tuyệt vời, mà độ cao yên tới 820mm xác 153kg chống chân thế nào đây :D

6. ̶A̶̶d̶̶m̶̶i̶̶n̶

Tán gái mà phải bỏ tiền ra để ôm cục nợ này về à? Mà bạn tán gái có chiếc xe này rồi dám chắc là bạn không phải chi tiền bao gái k? Cái thứ gái đó thì quăng một cục tiền là có, việc gì phải lôi con xe vào? Muốn thì mướn SH, 4 bánh mà đi, bao ngon hơn luôn nếu nghĩ số tiền đầu tư/ kết quả thu được.

Đường xá VN chạy trên 200 cũng có, quan trọng là bạn có dám chạy hay không, đừng có mà đoán mò. Xe mạnh không phải để kéo lên 150, 200 mà là để tăng tốc cho cảm giác khác xe thường mà xe thường không bao giờ có được (trừ độ chế thì k bền, k ổn định). Để đi tour tốc độ trung bình trên 100 thì mới biết nó cần hay không

Mình sẽ hoan nghênh xe tàu nếu chất lượng không thua kém xe Nhật quá xa. Tính mạng, tiền của bỏ ra bảo trì, sửa chữa, chất lượng linh kiện quá kém là điều phải suy nghĩ. Thí dụ xe Nhật đi 10 năm, chi phí bảo trì 10tr, đảm bảo độ bền và ổn định trong suốt thời gian sử dụng. Nếu xe tàu làm đi được 5 năm, chi phí bảo trì 5 triêu, cũng đảm bảo trong thời gian sử dụng không hư hỏng nhiều hơn xe Nhật thì đảm bảo mình sẽ đổi qua xài hàng tàu, ok?

Chứ xe mới mua về mà mỗi tháng cứ phải thay, đổi vài món đồ tốt vào, số tiền bỏ ra cũng 1 đống mà con xe cũng chẳng ngon như xe Nhật. Quá quen với câu xe TQ tiền sửa nhiều hơn tiền mua rồi, ai đi xe TQ cũng nói thế.

Bạn có thay cục máy CBR vào thì số tiền cũng gần bằng con CBR mua cũ. Nhưng tất cả khung sườn, điện đóm, phuộc, dàn lông... đều kém chất lượng. Muốn đi ngon như CBR chắc bạn bỏ ra số tiền còn nhiều hơn và kết quả bạn nhận được là: Mang tiếng xe TQ, thay cả đống đồ rồi khi bán cũng chẳng bằng giá xe dzin, bị CA thổi vào thì bla...bla... tiền triệu

Ai nghĩ con này đẹp hơn CBR thì khoan vội kết luận nha, đợi ra mắt nhìn vào dàn nhựa, đường nét, nước sơn rồi mới nói. Nhái R125 là một chuyện, giống được R125 100% lại là một chuyện.

Con này có cái "ngon" là 2 máy thì tiếng máy khác CBR, cứ đòi thay máy CBR vào thì tính ra 50tr cho cái kiểu dáng vẫn quá đắt

#36 ̶A̶̶d̶̶m̶̶i̶̶n̶, 11/4/12
  7. Greatdevil1988

Greatdevil1988 Bằng A2

vote cho bác này :D

nhưng e cũng sợ quá, thấy cái gắp nó hok chắc chắn :(

mới bán CBRfi đang kiếm ex mua lại :x

#37 Greatdevil1988, 11/4/12
  8. anhhungkim5310

anhhungkim5310 Bằng A4

- vậy thi bác bỏ 12k mua r125 đi bạn,cho nó ngon hen
    - tiền nào của đó thôi. xe này dành cho những bạn có máu có niềm đam mê mà ko có lúa (đa số a e trên biker đều ko có lúa). bởi vậy nếu chờ tới khi có tiền mua 1 chiếc moto made in japan chắc lúc đó cũng gần đất xa trời rồi (có khi đến chết cũng ko có tiền mua).
    - a e nào giàu, có tiền sắm xe xịn rồi thì xin làm ơn đừng chém gió, phê bình, ng khác khinh thường mình.
    - cái j cũng có cái giá của nó, giờ cục máy nhật, xe nhật thì về vn giá no 12k đó, các bác có đủ tiền chơi ko? sỡ dĩ có tiền thì dám chơi ko? chơi rồi bán lại 9k chưa chắc có ng mua (lỗ 3k~63tr, hơn mẹ giá tri cái xe Tàu này rồi), nếu a e dư dã tiền thì ko nói j.
    - tóm lại tiền nào của đó (ko có tiền thì chơi gái hàng dạt 100-200k, còn có tiền thì chơi gái ngon, gái sang 1tr-2tr) miễn sao thỏa mãn nhu câu thỏa mãn đam mê là đc. chứ có 100k-200k đòi chơi e 9x kute, da trắng, chân dài, điện nước bom tới tầng 12? mua thuốc ngủ uống zo rồi nằm lát là có ah.
    - 50tr lam như bự lắm, đòi hàng vn hay japan mới chịu. lúc trước các bác có 12k rồi thì hãy nghĩ đến moto r125, còn bây giờ "nhờ TQ" chỉ cần có 2k5-3k các bạn đã sỡ hữu dc 1 em "giống r125" rồi. kaka. chắc bán cbr150i với exciter 2011 làm e này cho nó máu. vì xe mới nên ít ai biết hàng TQ, khi nào ng ta biết hết rồi bán mua xe khác. ^^
    - sẵn đây rao dùm thằng bạn cb170r luôn http://bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=295797
    a e vào xem, xe ngon, ko vấn đề j hết, vì no hơi yếu nên đi máu chán (yếu hơn ex 11 của mình tí ah, đua rồi nên bít, còn cb125r thì khỏi nói), chứ máy móc ok, chạy ko bị rung như cb125r, để 1 tuần đề 1 phát là lên (xạo trời đánh). nó mua 76tr5 chạy mới 1600km giờ bán 48tr đi nhanh để mua cbr150 của mình nè keke (tao kêu đừng mua mới mà mày hok chịu tin, giờ lỗ gần 30chai keke)

#38 anhhungkim5310, 11/4/12
  9. JupiterGP

JupiterGP Bằng A4

một CBR150i giá >5000$ va một Genata rc125 giá tạm thời là 2500$ ~ 3000$ mà các bác cứ so sánh nó với nhau thì cũng tội em nó thật.

hiện tại thì chất lượng xe Trung quốc nói chung va của Rebel USA nói riêng tại thì trường VN có chất lượng kém hơn chất lượng xe của các hãng nổi tiếng của Nhật là điều ai cũng biết.
    Nhưng các bro có thấy số lượng biker dùng xe của Rebel USA cũng không phải là ít và cũng có club có hội hoạt động khá sôi nổi.
    Mình xem topic của code 125cc thấy các bro bên đó cũng hoạt động và trao đổi khá sôi nổi
    về chất lượng thì đợi đến khi nó ra mắt va để người đi trải nghiệm thôi, biết đâu lúc đó các fan của EX lại bán EX để rước em này :D

10. anhhungkim5310

anhhungkim5310 Bằng A4

mua con ex của mình nè. chỉ khác trong hình là tháo hết tem và đang đi mâm racing boy 8 cây màu trắng, xài bộ gc ford medeo fa cos, as tuyệt vời. giá cũng tuyệt vời luôn, chính chủ dk 10/2011. odo gần 7000km.

#40 anhhungkim5310, 11/4/12
Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...