Sport Visitor Phoenix R125 - Motor Sport cho giới bình dân

Thảo luận trong 'Phân khối lớn' bắt đầu bởi JupiterGP, 10/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  1. ̶A̶̶d̶̶m̶̶i̶̶n̶

Đâu bắt buộc là mua R125 đâu bạn, thiếu gì xe để chọn. Con này nhái nhưng mình đảm bảo cũng k đẹp như r125 được, đợi ra thì biết thôi. Tại sao đi AirBlade, Nouvo người ta k đánh giá, đàm tiếu mà đi SH TQ thì người ta chỉ trỏ, nói này nói nọ thì tự hiểu rồi. Mình cũng không đến nỗi như thế, nhưng chất lượng quá kém thì không thích thôi.

Bạn rao bán con cb170r là một ví dụ quá cụ thể luôn rồi, mua 76tr mới chạy 1600km bán 48tr, mình phải nói thêm sao đây nữa :))

Nhưng xét cho cùng thì những con như loại này ghét thì ghét nhưng mình vẫn muốn nó ra đời, vẫn muốn nhiều người mua. Tại sao? Nếu mọi người chuộng xe loại này thì mấy hãng lớn VN cũng không dễ bỏ qua miếng mồi ngon này, cũng sẽ tung xe để cạnh tranh. Và để cho các hãng bớt làm giá với thế độc tôn, chẳng hạn như Exciter. Cụ thể không giảm giá bán thì phải cho sản phẩm tốt hơn.

Bài học của Wave tàu ngày xưa nếu bạn nào thuộc thế hệ 8x chắc biết. Nếu không có xe tàu thì giờ vẫn phải đi con Wave giá hơn 30tr. Tất nhiên chất lượng chính hãng giảm và con Wave tầm 15tr ra đời, nhưng vẫn quá rẻ so với giá 30tr, và chất lượng hoàn toàn tin tưởng được hơn Wave TQ

Mà nói cho đúng mình không đánh giá thấp các hãng lớn của TQ. Các tên tuổi như ZongShen, Lifan, Loncin... Nếu trường hợp hãng đó làm ra con đó 100%, nhập về VN 100% thì chất lượng không quá tệ. Nếu mấy hãng đó về VN mở công ty thì có khi mình lại ủng hộ. Còn dạng sản xuất theo đặt hàng của VN hay tệ hơn nữa là VN nhập mỗi nơi về một món, chế cháo không giống ai chỉ được cái giá rẻ thì chất lượng hoàn toàn khác. Nói luôn trường hợp tại sao ngay cả xe TQ (chứ đừng nói là Nhật, Mỹ) người ta cũng không làm 2 máy 125, 150, 175cc trên xe sport, naked mà làm một máy. VN tự chế lấy cái máy đáng lẽ phải gắn lên mấy con Cruiser về gắn lên, hỏi sao chạy nó rung, vận tốc không nhanh?

#41 ̶A̶̶d̶̶m̶̶i̶̶n̶, 11/4/12
    Sửa lần cuối: 11/4/12
  2. maybaybanbagia

maybaybanbagia Bằng A2

Ax ax thời buổi này còn mua xe Trung Quốc ... .... chỉ ôm cục nợ vào thân !!! Lại 1 em CB125R nữa haizzzzz
    Tẩy chay hàng T-Quốc ... ... xài hàng TQuoc là góp GDP cho tụi nó xâm lược VN thôi ...!!!

3. SjuNhun90

SjuNhun90 Bằng A2

Mấy bác nói mua con này về độ cục CBR150 ~~> bề ngoài đẹp hơn CBR150 mà máy móc ngon.

Xin lỗi chứ bữa e đọc trong cái topic những lỗi xe CB125R e thấy có cái lỗi nó thật là ~(V), đó là : xe mới mua về, đem dán keo trong nhớ dán luôn chứ đừng kéo lên dán lại sẽ bóc luôn lớp sơn lên .... Sơn ngoài tiệm dọc đường cũng ko đến cái nỗi này, chỉ có ATM thì mới vậy thôi.

Nên mấy bác xem lại vấn đề chất lượng dàn mủ, sơn ... nhé. Chứ thấy hàng TQ oải oải sao ấy :(

#43 SjuNhun90, 11/4/12
  4. anhhungkim5310

anhhungkim5310 Bằng A4

cbr150 lúc trước mua 120 giờ bán lại đc chắc đc 85tr là hết ga. lỗ cũng 35tr đấy thôi. r15 ver cũ lúc trước mua cũng gần 120tr giờ bán 75tr chẳng thằng nào hỏi.nói chung xe moto nào ko lỗ. con hornet 600 của ông anh đập thùng 11/2011 21k giờ bán lại 16k kìa. lỗ 5k còn j. đâu phải xe tàu bán lại mới rớt giá đâu.

5. ̶A̶̶d̶̶m̶̶i̶̶n̶

Xe càng to rớt giá càng nhiều. Nhưng bạn so sánh vậy thiên vị rồi, xét theo giá hiện tại chứ. Như giờ CBR 105tr, ai chịu bán 75tr đâu? Còn giá con CB cũng ngang với con FZ16, lấy nó so cho tiện, FZ giờ 74tr, bán lỗ lắm cũng 60tr, làm gì có giá 4xtr. Mà đó là xe chạy cũng hơn 5k km rồi, chứ tầm giá 70-100tr làm gì có chiếc nào bán lỗ tới 30tr sau 2000km, đúng k bạn ;)

6. vhoangvl

vhoangvl Bằng A4

mình cũng là 1 trong những ae club mua và chạy Notus Si125r đầu tiên ..
    cảm nhận gần sau 1 năm , dàn mũ còn cứng ngắc , k rung , k bể hay nứt, k kêu rè rè như chiếc Fu neo ( 6 tháng là kêu tè lè ) và wave alpha của mình . Chỉ có nước sơn là k hài lòng thôi .
    còn bệnh SI thì ai cũng biết và có tự cách fix , cũng k nhiều tiền , toàn máy cái lặt vặt ......
    còn cục máy thì cảm nhận từ lúc mua tới giờ k có bị gì, k sổ mũi hay hư vặt ....... chỉ có đề pa k đã bằng ........

#46 vhoangvl, 11/4/12
  7. Gmom

Gmom Bằng A2

Tùy điều kiện kinh tế của mỗi biker mà chọn xe thôi,biker nào mà k muốn đi xe tốt,xe chất lượng.Nhưng mình nghĩ ae tốt nhất hạn chế chơi xe TQ vì Rebel đã là 1 ví dụ điển hình cho mọi người rồi,ai mua xe đó thời gian rồi cũng phải bán lại thôi,đi xe đó đôi lúc hại cho mình vì chất lượng thất thường,tùy hàng nếu hàng trung ương bên đó thì chất lượng k cần bàn cãi,còn hàng tỉnh thì thôi rồi.Với lại mua hàng đó làm giàu cho giặc để nó chiếm nước mình chứ lợi ích gì đâu.Vài dòng ý kiến của mình.k đúng thì ae góp ý.

8. anhhungkim5310

anhhungkim5310 Bằng A4

tại xe thằng bạn để giá tốt thôi.mắc hơn cb125r tới 17tr mà bán giá cũ hơn có 6-8tr chứ nhiu. cb125r nếu mới mua 2-4 tháng thì bán lại cũng đc 40-42tr rồi. xe nào ít ng đi thì bán mất giá nhiều thôi. con TÀU 125cc này chưa chắc j nó ko hot. vì đáp ứng đc nhu cầu của ng mê pkl mà ko đủ lúa (kiểu dáng sport và 2 máy tiếng pô ùn ùn). nếu con này về vn, nếu cái máy là máy notus 125rc thì mình nghĩ ko có giá dưới 65tr. vì notus 125rc giờ cũng 58-59tr rồi.nếu giá con này 50tr-60tr thì cái máy nó sẽ rất là tệ.

===== Bổ sung vào lúc 19:32 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 19:27 =====

bạn nên nhớ con rebel cb125r notus chưa thấy ai nói là cái máy no hư hay chết mấy khi chạy và mất an toàn khi chạy nhé bạn. bán lại là vì xe chạy mau chán, máy hơi yếu, các lỗi lặt vặt dễ fix ko đáng lo. wa bên hội notus sẽ có hướng dẫn khắc phục, chỉ là những lỗi nhỏ thôi bạn ah. bạn chạy rồi sẽ bít, nó rớt giá vì ít ng mua xài thôi. bạn đi rồi sẽ rõ.

9. Merlin

Merlin Bằng A2

pa này đang rao bán rết beo cb170r nên quảng cáo dữ hén:))

10. anhhungkim5310

anhhungkim5310 Bằng A4

ngừ ta nói thiệt mừ :p

Trạng thái chủ đề:
Không còn mở để tiếp tục thảo luận.
  • Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...