Viva Viva 115 FI và một số trục trặc, mong được tư vấn!

Thảo luận trong 'Suzuki' bắt đầu bởi cun, 25/7/13.

1. cun

cun Bằng A2

hi, cảm ơn anh. thực ra đã đỡ nhiều lắm rồi.

1 - trước khi thay AX7 xe em xài nhớt hãng, KTV đổ nhớt hãng gần 1lít cho em vs lý do thay lọc nhớt.
    sau khi chuyển qua AX7 xe nhẹ hẳn, đi êm và bớt giựt hơn, ko còn nặng máy và lì như khi đi nhớt hãng.
    lần này em canh đúng 650ml AX7, thấy cải thiện rõ ràng. còn việc nhớt tay ga em nghĩ cũng ko ảnh hưởng nhiều, thông số 10W-40 phù hợp vs sách HD.

2 - em cưng nó như trứng :( ko dám cho ai mượn mà ko để mắt tới. cũng đã tháo ra xem qua nên chẳng sợ bị luộc gì @@

nhìn chung là xe giờ đã khá hơn, chỉ có pô nghe hơi nghẹt tí thôi :D

#41 cun, 22/9/13
    Sửa lần cuối bởi mod: 22/9/13
  2. hũngm

hũngm Tập Lái

Gửi bạn cún thông tin này, nên đổi nhớt đi nha không thì tiêu bộ nồi đó :
    Theo ông Mã Kim So – tay đua kỳ cựu đồng thời là “bậc thầy” sửa xe máy cho biết, người dùng nên sử dụng đúng loại nhớt dành cho loại xe của mình. Ông phân tích: “Xe tay ga vận hành nóng hơn, truyền động vô cấp bằng dây đai và ly hợp khô nên nhớt được thiết kế để phát huy tính năng vận hành của xe: tăng tốc nhanh, tối đa công suất, làm mát động cơ và giảm tiêu hao nhiên liệu, ví dụ như Shell Advance AX7 Scooter 10W-40, loại dầu bán tổng hợp cho động cơ xe tay ga 4 thì. Trong khi đó xe số truyền động bằng bánh răng và ly hợp ướt nên nhớt dùng cho xe này phải phải có đặc tính ma sát cao hơn, cân đối tính năng bôi trơn tốt cho cả động cơ, ly hợp và hộp số như Shell Advance AX5 15W-40, loại dầu gốc khoáng cao cấp cho động cơ xe số 4 thì đời mới”.

#42 hũngm, 22/9/13
    Sửa lần cuối: 22/9/13
  3. cun

cun Bằng A2

ặc ặc @@
    tiêu nồi luôn hả bạn :( hic, chắc thay ngay AX5 vô quá ko kẻo tử nạn T___T

cảm ơn bạn đã nhắc nhở, hic!

4. hũngm

hũngm Tập Lái

Sáng nay đến 2000 km bắt đầu chuyển sang nhớt ngoài, mói ghé Đức Phương làm 2 bình Motul 3100 godl loại 1lít/ bình hết 220k, để thay xem sao, Cún nên đổi nhớt đi, đừng tiếc mà ôm hận đó

5. cun

cun Bằng A2

vâng! hic, em đổi ngay và luôn ạ :144:

6. dangthang

dangthang Tập Lái

hôm nay đem em nó ra hãng .. mình bắt kiểm tra lại đầu xe vs cả cái khoản bô kêu ko đều, hay tắt máy .. đứng xem bọn kỹ thuật làm .. giờ xe em ngon rồi . đi ko có hiện tượng đầu rung vs lắc lắc, bô kêu đều . còn khoản để lâu khó nổ e chưa tess vì ms đi về ,để mai đem ra nổ xem ntn.

7. cun

cun Bằng A2

bạn lên hãng ở địa chỉ nào? chỉ mình với :D

cảm ơn bạn! :75:

8. dangthang

dangthang Tập Lái

em ở HN cơ . hic hic..

9. ndlinh1601

ndlinh1601 Bằng A1

Bác có thấy Kỹ thuật viên chỉnh gì ko @@, cụ thể như supap, côn, nồi..

10. .:sunshine:.

.:sunshine:. Tập Lái

Nghe em SU Viva FI này có bệnh mình cũng hơi sợ sợ. Ko biết các bác đã khắc phục được nó chưa. Lỡ mua nhầm bị lỗi giống bác chủ theard thì chắc cả gia tài em đi luôn quá :(( ( nhà ko có điều kiện nên đang lăn tăn cái khoản bị lỗi này)

• Về chúng tôi

Biker Vietnam tự hào là một trong những cộng đồng người chơi mô tô, xe máy đầu tiên và có tiếng tại Việt Nam. Bất kể bạn đến đây vì yêu sức mạnh và tốc độ, hay vì muốn tìm hiểu về một chiếc xe, một địa chỉ độ xe cụ thể, bạn luôn được chào đón tại bkvn.com.
  • Quick Navigation

Open the Quick Navigation

• Like us on Facebook

Đang tải...